DanLuat 2015

Bị chết đột tử có được hưởng chế độ thôi công tác ở vùng có điều kiện kinh tế đặc biệt khó khăn không?

Chủ đề   RSS   
  • #371781 26/02/2015

    Bị chết đột tử có được hưởng chế độ thôi công tác ở vùng có điều kiện kinh tế đặc biệt khó khăn không?

    Theo Nghị định 116 quy định chế độ thôi công tác ở vùng có điều kiện kinh tế đặc biệt khó khăn. Trường tôi có một cán bộ giáo viên bị chết đột tử, vậy có được hưởng tiền trợ cấp thôi công tác trong vùng có điều kiện kinh tế đặc biệt khó khăn không? Thời gian công tác trong vùng khó khăn từ tháng 5 năm 1997 đến hết tháng 01 năm 2015.

     
    1987 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #375822   24/03/2015

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1080 lần


    Trong nghị định 116/2010/NĐ-CP có quy định củ thể trường hợp nào được hưởng chế độ chuyển công tác ra khỏi vùng kinh tế

    Điều 8. Trợ cấp một lần khi chuyển công tác ra khỏi vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn hoặc nghỉ hưu

    1. Đối tượng quy định tại Điều 2 Nghị định này đang công tác và có thời gian thực tế làm việc ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn từ đủ 10 năm trở lên, khi chuyển công tác ra khỏi vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn hoặc nghỉ hưu thì được hưởng trợ cấp một lần đối với thời gian thực tế làm việc ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn.

    Như vậy chế độ này không áp dúng cho người đột tử.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn TRUTH vì bài viết hữu ích
    lan1234567 (25/03/2015)

0 Thành viên đang online
-