DanLuat 2015

BHYT tự nguyện cho người mang thai

Chủ đề   RSS   
  • #264308 26/05/2013

    thaodshp

    Sơ sinh

    Hải Phòng, Việt Nam
    Tham gia:26/05/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    BHYT tự nguyện cho người mang thai

    cho em hỏi:

    Hiện tại em mang thai 9 tuần, nếu bây giờ em mua BHYT tự nguyện tức là mua BHYT vào tháng 4/2013 thì đến lúc em sinh con ( dự kiến 27/12/2013 ) có được hưởng thanh toán BHYT cho trường hợp thai sản không?

     
    2753 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #268094   10/06/2013

    hvquyen1
    hvquyen1
    Top 50
    Lớp 8

    Bắc Ninh, Việt Nam
    Tham gia:20/09/2012
    Tổng số bài viết (1599)
    Số điểm: 11483
    Cảm ơn: 163
    Được cảm ơn 794 lần


    Chào bạn.

    Tôi không chuyên về vấn đề này lắm, nhưng đọc văn bản thì tôi thấy Bạn đủ điều kiện được hưởng chế độ BHYT khi bạn sinh đấy.

    Bạn có thể tham khảo điều 16 Luật BHYT (có liên quan đến các điều khác); Điều 10 Thông tư liên tịch số 09/2009/TTLT-BYT-BTC. Bạn đọc sẽ thấy khó hiểu, nhưng kết lại là bạn được hưởng.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-