DanLuat 2015

bệnh binh khi bị đi tù thì có bị mất chế độ hay không?

Chủ đề   RSS   
  • #131566 17/09/2011

    doanquynhmai

    Sơ sinh

    Bắc Ninh, Việt Nam
    Tham gia:17/09/2011
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    bệnh binh khi bị đi tù thì có bị mất chế độ hay không?

    Thưa luật sư! cháu đang rất cần luật sư tư vấn giúp cháu 1việc.đó là:
    bố cháu là bệnh binh nặng hạng 1/3_81%.do có dính líu đến Pháp luật, đã bị khởi tố xét xử và có án là 5năm.hiện đang cải tạo tại trại giam.trước đây,trong thời gian bố cháu bị tạm giam thì gia đình cháu vẫn nhận được lương của bố cháu hàng tháng tại phường,nhưng giờ người ta giữ lại phường để xem xét.cháu muốn hỏi luật sư là : bố cháu bị như vậy thì có bị mất chế độ không? và bản thân cháu đang đi học đại học thì có còn được hưởng ưu đãi giáo dục nữa không ạ?
    cháu rất mong nhận được sự tư vấn của các cô chú,các bác!
    cháu xin chân thành cảm ơn!
     
    2701 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #131732   18/09/2011

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13601)
    Số điểm: 93746
    Cảm ơn: 3070
    Được cảm ơn 4706 lần
    SMod

    Chào bạn, bạn tham khảo pháp lệnh ưu đãi người có công nhé

    Điều 44

    1. Người có công với cách mạng đang hưởng chế độ ưu đãi mà phạm tội không thuộc các tội xâm phạm an ninh quốc gia, bị phạt tù có thời hạn nhưng không được hưởng án treo thì trong thời gian chấp hành hình phạt tù bị tạm đình chỉ hưởng chế độ ưu đãi.

    2. Người có công với cách mạng đang hưởng chế độ ưu đãi mà phạm tội xâm phạm an ninh quốc gia hoặc phạm tội khác bị phạt tù chung thân thì vĩnh viễn bị đình chỉ hưởng chế độ ưu đãi, kể từ ngày bản án có hiệu lực pháp luật.

    3. Người có công với cách mạng đang hưởng chế độ ưu đãi mà xuất cảnh trái phép thì trong thời gian định cư ở nước ngoài bị tạm đình chỉ hưởng chế độ ưu đãi.

    4. Người có công với cách mạng đang hưởng chế độ ưu đãi mà mất tích thì bị tạm đình chỉ hưởng chế độ ưu đãi.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-