Bất động sản

Chủ đề   RSS   
  • #420382 01/04/2016

    Bất động sản

    Cho mình hỏi:

    - Hiện bất động sản hình thành trong tương lai khi đang bị thế chấp tại một tổ chức tín dụng A thì có phải giải chấp ra trước khi bán không?

    - Hoặc khi bên mình bán 1 căn hộ trong đó cho KH mà KH muốn vay vốn tại tổ chức tín dụng B thì có được không?

     
    2486 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #420624   05/04/2016

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4668)
    Số điểm: 32985
    Cảm ơn: 667
    Được cảm ơn 1146 lần


    2. Được nhé, và hiện nay các dự án bất động sản thì người ta vẫn vay tiền từ ngân hàng để trả hàng tháng. Bạn liên hệ với các ngân hàng để hỏi điều kiện nhé.

    1. Bạn xem quy định tại Khoản 2 Điều 63 của Luật nhà ở 2014 thì chủ đầu tư phải giải chấp trước khi bán trừ khi người mua với tổ chức tín dụng đồng ý không giải chấp nhé.

     
    Báo quản trị |