DanLuat 2015

BAO HIEM XÃ HÔI

Chủ đề   RSS   
  • #139013 12/10/2011

    thuyhang4687

    Sơ sinh

    Phú Yên, Việt Nam
    Tham gia:10/10/2011
    Tổng số bài viết (8)
    Số điểm: 235
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    BAO HIEM XÃ HÔI

     

    Thưa luật sư.
    Hiện em đang làm việc tại đơn vị hành chính sự nghiệp có thu hoạt động dịch vụ mời thành lập 6/2011 có sử dụng người lao động theo hợp đồng một năm (trên hợp đồng lao động có ghi điều khoản đóng BHXH  hình thức tự nguyên), hiện đã hoạt động 4 tháng mà chưa có một người lao động nào đóng bảo hiểm vậy công ty em có bị phạt khi sử dụng người lao động mà không đóng BHXH không ?
    Mong luật sư giải đáp giùm.
    Em xin chân thành cảm ơn !
    Cập nhật bởi thuyhang4687 ngày 12/10/2011 09:24:58 SA
     
    3800 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #139030   12/10/2011

    thuythuythao
    thuythuythao
    Top 200
    Lớp 1

    Lai Châu, Việt Nam
    Tham gia:28/10/2010
    Tổng số bài viết (289)
    Số điểm: 2692
    Cảm ơn: 13
    Được cảm ơn 77 lần


    Hợp đồng lao động một năm thì phải đóng BHXH bắt buộc rồi bạn à:
    #ff0000;">1. Cán bộ, công chức, viên chức và người lao động làm việc theo hợp đồng lao động tham gia bảo hiểm xã hội bắt buộc quy định tại Điều 2 Nghị định số 152/2006/NĐ-CP bao gồm:

    #ff0000; font-family: arial;">a) Cán bộ, công chức, viên chức theo quy định của pháp luật về cán bộ, công chức;

    #ff0000; font-family: arial;">b) Người lao động làm việc theo hợp đồng lao động có thời hạn từ đủ 3 tháng trở lên và hợp đồng lao động không xác định thời hạn theo quy định của pháp luật về lao động;

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-