DanLuat 2015

Bảo hiểm xã hội

Chủ đề   RSS   
  • #346280 23/09/2014

    hoangtrang9182

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/09/2014
    Tổng số bài viết (14)
    Số điểm: 340
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 1 lần


    Bảo hiểm xã hội

    Mình có đóng BHXH và có con nhỏ 5 tuoir bị ốm phải điều trị dài ngày tại bệnh viện. Không biết mình được nghỉ bao nhiêu ngày trong năm để chăm sóc con? Chồng mình cũng có tham gia BHXH vậy có được nghỉ để chăm sóc con không? 

     
    1425 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #346332   23/09/2014

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13488)
    Số điểm: 93021
    Cảm ơn: 3047
    Được cảm ơn 4670 lần
    SMod

    Bạn tham khảo luật BHXH và tự có câu trả lời

    Điều 24. Thời gian hưởng chế độ khi con ốm đau

    1. Thời gian hưởng chế độ khi con ốm đau trong một năm được tính theo số ngày chăm sóc con tối đa là hai mươi ngày làm việc nếu con dưới ba tuổi; tối đa là mười lăm ngày làm việc nếu con từ đủ ba tuổi đến dưới bảy tuổi.

    2. Trường hợp cả cha và mẹ cùng tham gia bảo hiểm xã hội, nếu một người đã hết thời hạn hưởng chế độ mà con vẫn ốm đau thì người kia được hưởng chế độ theo quy định tại khoản 1 Điều này.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-