DanLuat 2015

Báo cáo về tình hình sử dụng lao động của nhà thầu nước ngoài

Chủ đề   RSS   
  • #454963 29/05/2017

    Báo cáo về tình hình sử dụng lao động của nhà thầu nước ngoài

    Mình đang làm việc cho thầu chính Hàn Quốc.

    Xin hỏi, theo quy định hiện nay, mình cần phải chuẩn bị các báo cáo gì về tình hình sử dụng lao động của công ty để nộp các sở ban ngành?

    Nhà thầu nước ngoài có cần nộp báo cáo 6 tháng 1 lần theo Điều 8 khoản 2, Nghị định 03/2014/NĐ-CP không? Công ty mình không tăng thêm lao động mà giảm một hai nhân sự.

    Bên cạnh đó, mình có phải chuẩn bị báo cáo tình hình sử dụng lao động nước ngoài theo điều 13, khoản 1 thông tư 40/2016/TT-BLĐTBXH không? Công ty mình là thầu chính, không phải chủ đầu tư. 

    Cảm ơn mọi người nhiều.

     
    2055 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #454983   29/05/2017

    nguyenloi310
    nguyenloi310
    Top 500
    Chồi

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/06/2016
    Tổng số bài viết (150)
    Số điểm: 1494
    Cảm ơn: 14
    Được cảm ơn 56 lần


    Theo mình thì công ty bạn phải nộp báo cáo tình hình thay đổi về lao động 6 tháng 1 lần quy định tại Điều 8 khoản 2, Nghị định 03/2014/NĐ-CP vì báo cáo này áp dụng đối với người sử dụng lao động nói chung.
     
    Còn báo cáo tình hình sử dụng lao động nước ngoài theo điều 13, khoản 1 thông tư 40/2016/TT-BLĐTBXH thì không phải nộp vì báo cáo này áp dụng đối với chủ đầu tư.
     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn nguyenloi310 vì bài viết hữu ích
    nsrp2014 (29/05/2017)
  • #454998   29/05/2017

     

    nguyenloi310 viết:

     

    Theo mình thì công ty bạn phải nộp báo cáo tình hình thay đổi về lao động 6 tháng 1 lần quy định tại Điều 8 khoản 2, Nghị định 03/2014/NĐ-CP vì báo cáo này áp dụng đối với người sử dụng lao động nói chung.
     
    Còn báo cáo tình hình sử dụng lao động nước ngoài theo điều 13, khoản 1 thông tư 40/2016/TT-BLĐTBXH thì không phải nộp vì báo cáo này áp dụng đối với chủ đầu tư.

     

     

    Cảm ơn bạn nhiều nhé.

    Nhưng Công ty mình có sử dụng lao động người nước ngoài. Vậy có phải làm báo cáo gì về việc sử dụng người lao động nước ngoài không? 

    Báo cáo 6 tháng 1 lần theo mẫu số 7, thông tư 23/2014/TT-BLĐTBXH thì chỉ đề cập số lao động tăng và giảm trong kỳ chứ không đề cập riêng đến việc sử dụng lao động người nước ngoài.

    Cập nhật bởi thiensutocnau ngày 29/05/2017 02:43:45 CH
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-