BÁo cáo tình hình sử dụng hóa đơn

Chủ đề   RSS   
  • #202854 23/07/2012

    sandy195

    Female
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/07/2012
    Tổng số bài viết (11)
    Số điểm: 145
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 0 lần


    BÁo cáo tình hình sử dụng hóa đơn

    Chào Ls !!

    Công ty e mới thành lập được 2 quý do ít sử dụng hóa đơn GTGT nên chưa đi kê khai "báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn " lần nào cả. Ls cho e hỏi là công ty e có thể xin gia hạn kê khai được k ạ. Nếu bị phạt thì công ty e bị phạt bao nhiêu ạ ???

    Mong Ls giúp e !!!

     
    5017 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #208038   18/08/2012

    tanphuocvo1987
    tanphuocvo1987
    Top 200
    Male
    Lớp 1

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:26/08/2011
    Tổng số bài viết (365)
    Số điểm: 2919
    Cảm ơn: 381
    Được cảm ơn 234 lần


    Chào bạn

    Theo luật thuế GTGT TT 153 nhé

    Điều 25. Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn

    Hàng quý, tổ chức, hộ, cá nhân bán hàng hoá, dịch vụ (trừ đối tượng được cơ quan thuế cấp hóa đơn) có trách nhiệm nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp. Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn được gửi cùng Hồ sơ khai thuế giá trị gia tăng của tháng đầu tiên của quý tiếp theo (mẫu số 3.9 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này).

    Tổ chức, hộ, cá nhân bán hàng hoá, dịch vụ có trách nhiệm nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn khi chia, tách, sáp nhập, giải thể, phá sản, chuyển đổi sở hữu; giao, bán, khoán, cho thuê doanh nghiệp nhà nước cùng với thời hạn nộp hồ sơ quyết toán thuế.

    Trường hợp tổ chức, hộ, cá nhân chuyển địa điểm kinh doanh đến địa bàn khác địa bàn cơ quan thuế đang quản lý trực tiếp thì phải nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn với cơ quan thuế nơi chuyển đi trước ngày gửi thông báo phát hành hoá đơn tới cơ quan thuế nơi chuyển đến (mẫu số 3.10 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này

    Dù bạn sử dụng 1 số bạn vẫn báo cáo về cơ quan quản lý thuế/

    Còn phạt hay không phạt và mức phạt thì tùy bên cơ quan thuế  thôi.

    Thân chào

    Học văn cho võ bất phu

    Học võ cho văn bất nhược

    Văn không võ, văn thành nhu nhược

    Võ không văn, võ hóa bạo tàn.!

     
    Báo quản trị |