Báo cáo tài chính

Chủ đề   RSS   
  • #248622 14/03/2013

    anhttdlhy

    Sơ sinh

    Hưng Yên, Việt Nam
    Tham gia:23/04/2012
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 65
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Báo cáo tài chính

    Xin chào luật sư công ty của Tôi được thành lập từ tháng 03 năm 2012. Công ty kinh doanh dịch vụ thương mại điện tử có một số điều như sau:

    - Cổ đông góp vốn tự chủ động làm lên chưa trả lương

    - Chưa có hóa đơn bán ra

    - Chỉ có một số ít hóa đơn mua vào trị giá nhỏ hơn 20 triệu.

    - Chưa báo mua sắm bất cứ tài sản nào.

    Vậy công ty tôi có xin được chuyển sang năm 2013 mới báo cáo tài chính được không?

     Liên hệ: 0912.369.652 email: anhttdlhy@gmail.com website: http://thuongmai360.vn.

    Xin trân trọng cảm ơn!

     
    3849 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #248836   15/03/2013

    Ngoankt
    Ngoankt
    Top 150
    Male
    Lớp 3

    Bến Tre, Việt Nam
    Tham gia:17/06/2011
    Tổng số bài viết (513)
    Số điểm: 4309
    Cảm ơn: 206
    Được cảm ơn 199 lần


    anhttdlhy viết:

    Xin chào luật sư công ty của Tôi được thành lập từ tháng 03 năm 2012. Công ty kinh doanh dịch vụ thương mại điện tử có một số điều như sau:

    - Cổ đông góp vốn tự chủ động làm lên chưa trả lương

    - Chưa có hóa đơn bán ra

    - Chỉ có một số ít hóa đơn mua vào trị giá nhỏ hơn 20 triệu.

    - Chưa báo mua sắm bất cứ tài sản nào.

    Vậy công ty tôi có xin được chuyển sang năm 2013 mới báo cáo tài chính được không?

     Liên hệ: 0912.369.652 email: anhttdlhy@gmail.com website: http://thuongmai360.vn.

    Xin trân trọng cảm ơn!

    Chào bạn!

    Theo luật kế toán năm 2003 như sau:

     

    Điều 13. Kỳ kế toán

     

    4. Trường hợp kỳ kế toán năm đầu tiên hoặc kỳ kế toán năm cuối cùng có thời gian ngắn hơn chín mươi ngày thì được phép cộng (+) với kỳ kế toán năm tiếp theo hoặc cộng (+) với kỳ kế toán năm trước đó để tính thành một kỳ kế toán năm. Kỳ kế toán năm đầu tiên hoặc kỳ kế toán năm cuối cùng phải ngắn hơn mười lăm tháng.

    Do đó bạn vẫn phải nộp báo cáo tài chính.

     
    Báo quản trị |