Báo cáo tài chính

Chủ đề   RSS   
  • #192398 08/06/2012

    Báo cáo tài chính

    Luật sư cho em hỏi: Trong báo cáo tài chính của Doanh nghiệp tư nhân chỉ có Giám đốc ký, còn người lập biểu và kế toán trưởng không ký. Vậy báo cáo tài chính đó có tác dụng không ạ? ( Giám đốc đó không có Bằng cấp và chứng chỉ về kế toán).
    Mong luật sư giúp đỡ. Em cảm ơn luật sư nhiều.
    Cập nhật bởi ntdieu ngày 09/06/2012 10:31:12 SA sửa chính tả cho tiêu đề
     
    3002 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #192438   08/06/2012

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (14668)
    Số điểm: 101590
    Cảm ơn: 3360
    Được cảm ơn 5212 lần
    SMod

    Chào bạn, luật kế toán đã quy định rõ ràng rồi mà
    #0000ff;">

    #0000ff;">Điều 30. Lập báo cáo tài chính

    #0000ff;">

    #0000ff;">1.2.3 ...

    #0000ff;">

    #0000ff;">4. Báo cáo tài chính phải được người lập, kế toán trưởng và người đại diện theo pháp luật của đơn vị kế toán ký. Người ký báo cáo tài chính phải chịu trách nhiệm về nội dung của báo cáo.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ntdieu vì bài viết hữu ích
    thaokstl (09/06/2012)
  • #192525   09/06/2012

    Em cũng đọc Luật rùi. Nhưng không hiểu sao mà CC thuế vẫn đóng dấu nhận hồ sơ được.
    Em có hỏi mấy người làm kế toán, Kiểm toán có người bảo được, có người bảo không được vì có nơi CC thuế họ vẫn đồng ý mà. Có người thì bảo DNTN thì giám đốc chịu trách nhiệm toàn bộ mà nên vẫn được. Em cũng không biết theo ai nữa ( Em đang chấm thầu mà). Hic.
    Mong mọi người giải thích rõ hơn giúp em với. Thanhks all!
     
    Báo quản trị |  
  • #192543   09/06/2012

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (14668)
    Số điểm: 101590
    Cảm ơn: 3360
    Được cảm ơn 5212 lần
    SMod

    Chào bạn, căn cứ theo luật thì BCTC phải có đủ 3 chữ ký mới có hiệu lực. Vì vậy tất cả mọi lời giải thích khác đều vô nghĩa.

    Nếu tôi mà là người chấm thầu và đã biết rõ quy định pháp luật rồi thì cứ theo đúng pháp luật mà thực hiện thôi, chẳng có gì để lăn tăn cả.



     
    Báo quản trị |