DanLuat 2015

Bao bì của sản phẩm xuất khẩu

Chủ đề   RSS   
  • #248809 15/03/2013

    kietu

    Sơ sinh


    Tham gia:19/06/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Bao bì của sản phẩm xuất khẩu

    Kính gửi: Luật Sư,

    Doanh nghiệp tôi đang xuất khẩu thức ăn chăn nuôi qua Cambodia và sử dụng bao bì có in song song chữ Việt Nam và chữ Cambodia. Nay công ty chúng tôi muốn chỉ in bao bì bằng chữ Cambodia thôi thì có được không? Nội dung trên bao bì không thay đổi.

    Kính mong luật sư tư vấn giúp.

    Cám ơn sự hổ trợ của luật sư.

    Kính chào luật sư,

    Lưu Thế Bửu.

    (nhân viên công ty Proconco)

     

     

     
    2673 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #249020   16/03/2013

    Regulus
    Regulus

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/01/2013
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 90
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Chào bạn

    Mình không rõ có quy định bổ sung gì không như nếu như theo quy định số  89/2006/NĐ-CP ngày 30/6/2006 Điều 9 mục 1 có quy định những nội dung bắt buộc thể hiện phải được ghi bằng tiếng việt, rồi có thêm ngôn ngữ gì thì mới thêm được. Như vậy bạn không thể in chỉ mình tiếng Cambodia nếu không có quy định gì sửa đổi cho quy định 89/2006/NĐ-CP

    Mong rằng hữu ích với bạn.

     
    Báo quản trị |  
  • #249025   16/03/2013

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13430)
    Số điểm: 92656
    Cảm ơn: 3032
    Được cảm ơn 4655 lần
    SMod

    Chào bạn kietu, bạn đọc kỹ quy định này và tìm câu trả lời nhé

    Điều 5. Hàng hoá phải ghi nhãn

    1. Hàng hoá lưu thông trong nước, hàng hoá xuất khẩu, nhập khẩu phải ghi nhãn theo quy định của Nghị định này, trừ những trường hợp quy định tại các khoản 2, 3 và 4 Điều này.

    2. Hàng hoá không bắt buộc phải ghi nhãn:

    a) Hàng hoá là thực phẩm tươi, sống, thực phẩm chế biến không có bao bì và bán trực tiếp cho người tiêu dùng;

    b) Hàng hoá là nhiên liệu, nguyên liệu (nông sản, thuỷ sản, khoáng sản), vật liệu xây dựng (gạch, ngói, vôi, cát, đá, sỏi, xi măng, đất màu, vữa, hỗn hợp bê tông thương phẩm), phế liệu (trong sản xuất, kinh doanh) không có bao bì và bán trực tiếp theo thoả thuận với người tiêu dùng.

    3. Trường hợp tổ chức, cá nhân nước ngoài nhập khẩu hàng hoá của Việt Nam yêu cầu ghi nhãn hàng hoá theo hợp đồng mua bán hàng hoá và chịu trách nhiệm về yêu cầu của mình thì tổ chức, cá nhân xuất khẩu hàng hoá được thực hiện theo hợp đồng với điều kiện những yêu cầu này không làm sai lệch bản chất của hàng hoá, không vi phạm pháp luật Việt Nam và pháp luật của nước nhập khẩu.

    ....

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-