DanLuat 2015

Bảng hiệu cho doanh nghiệp

Chủ đề   RSS   
  • #429649 03/07/2016

    phuong.nong138

    Sơ sinh

    Bình Thuận, Việt Nam
    Tham gia:03/07/2016
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Bảng hiệu cho doanh nghiệp

    Chào Luật sư 

    Công ty tôi là Công ty tnhh mtv, xin luật sư cho tôi hỏi, trên giấy tờ đăng kí kinh doanh, ngoài trụ sở chính được đặt bảng hiệu công ty, tôi có thể đặt thêm 1 bảng hiệu tương tự tại nhà mình đang ở được không ? và có cần phải xin phép ko ạ ? nếu phải xin phép thì xin phép cơ quan nào ? 

    Xin cảm ơn !! 

     
    1324 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #431904   27/07/2016

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1080 lần


    Theo quy định tại Nghị định 103/2009/NĐ-CP ban hành Quy chế hoạt động văn hóa và kinh doanh dịch vụ văn hóa công cộng thì biển hiệu công ty chỉ được đặt tại trụ sở công ty thôi bạn nhé.

    2. Vị trí biển hiệu:

    Biển hiệu chỉ được viết, đặt sát cổng, hoặc mặt trước của trụ sở hoặc nơi kinh doanh của tổ chức, cá nhân; mỗi cơ quan, tổ chức chỉ được viết, đặt một biển hiệu tại cổng; tại trụ sở hoặc nơi kinh doanh độc lập với tổ chức, cá nhân khác chỉ viết, đặt một biển hiệu ngang và không quá hai biển hiệu dọc.

    Trường hợp bạn muốn đặt biển hiểu tại nơi khác thì lúc này chuyển qua dưới sự điều chỉnh của Luật quảng cáo.

    Điều 27. Quảng cáo trên bảng quảng cáo, băng-rôn

    1. Việc đặt bảng quảng cáo, băng-rôn phải tuân thủ quy định về khu vực bảo vệ di tích lịch sử, văn hóa; hành lang an toàn giao thông, đê điều, lưới điện quốc gia; không được che khuất đèn tín hiệu giao thông, bảng chỉ dẫn công cộng; không được chăng ngang qua đường giao thông và phải tuân thủ quy hoạch quảng cáo của địa phương và quy chuẩn kỹ thuật do cơ quan có thẩm quyền ban hành.

    2. Các sản phẩm quảng cáo thể hiện trên bảng quảng cáo, băng-rôn phải ghi rõ tên, địa chỉ của người thực hiện.

    3. Quảng cáo trên bảng quảng cáo, băng-rôn có nội dung tuyên truyền, cổ động chính trị, chính sách xã hội phải tuân theo những quy định sau:

    a) Biểu trưng, lô-gô, nhãn hiệu hàng hóa của người quảng cáo phải đặt ở phía dưới cùng đối với bảng quảng cáo, băng-rôn dọc và phía bên phải đối với băng-rôn ngang;

    b) Diện tích thể hiện của biểu trưng, lô-gô, nhãn hiệu hàng hóa của người quảng cáo không quá 20% diện tích bảng quảng cáo, băng-rôn.

    4. Thời hạn treo băng-rôn không quá 15 ngày.

     
    Báo quản trị |  
  • #437109   29/09/2016

    giaphattran
    giaphattran
    Top 500
    Male
    Mầm

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:06/10/2015
    Tổng số bài viết (167)
    Số điểm: 900
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 13 lần


    Chào bạn! Luật Gia Phát xin trả lời câu hỏi của bạn:

    Nghị định 103/2009 có quy định về vị trí đặt biển hiệu như sau:

    - Biển hiệu chỉ được viết, đặt sát cổng hoặc mặt trước của trụ sở hoặc nơi kinh doanh của tổ chức, cá nhân.

    - Mỗi cơ quan, tổ chức chỉ được viết, đặt một biển hiệu tại cổng.

    - Tại trụ sở hoặc nơi kinh doanh độc lập với tổ chức, cá nhân khác chỉ viết, đặt một biển hiệu ngang và không quá hai biển hiệu dọc.

    Như vậy, bạn chỉ có thể đặt một biển hiệu tại trụ sở công ty và không được phép đặt thêm một biển hiệu nữa tại nhà.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-