DanLuat 2015

Bằng cao đẳng có được mở phòng nha khoa không?

Chủ đề   RSS   
  • #495129 26/06/2018

    Phuongthao095

    Male
    Sơ sinh

    Bà Rịa - Vũng Tàu, Việt Nam
    Tham gia:26/06/2018
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Bằng cao đẳng có được mở phòng nha khoa không?

    Nếu em có bằng cao đẳng về răng hàm mặt em có được mở phòng nha khoa không?

     
    133 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #495137   27/06/2018

    GHLAW
    GHLAW
    Top 500
    Male


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:07/11/2016
    Tổng số bài viết (172)
    Số điểm: 2275
    Cảm ơn: 321
    Được cảm ơn 75 lần


    Gửi bạn tham khảo!

    Theo Điều 25 Thông tư 41/2011/TT-BYT quy định về điều kiện cấp giấy phép hoạt động đối với phòng khám chuyên khoa.

    “…3. Nhân sự:

    Người chịu trách nhiệm chuyên môn kỹ thuật của phòng khám phải là bác sỹ có chứng chỉ hành nghề phù hợp và có thời gian khám bệnh, chữa bệnh ít nhất là 54 tháng tại chuyên khoa đó;

    – Ngoài người chịu trách nhiệm chuyên môn kỹ thuật của phòng khám, các đối tượng khác làm việc trong phòng khám nếu có thực hiện việc khám bệnh, chữa bệnh thì phải có chứng chỉ hành nghề và chỉ được thực hiện việc khám bệnh, chữa bệnh trong phạm vi công việc được phân công. Việc phân công phải phù hợp với phạm vi hoạt động chuyên môn được ghi trong chứng chỉ hành nghề của người đó…”

     

     

    Cập nhật bởi GHLAW ngày 27/06/2018 09:56:07 SA
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-