DanLuat 2015

Bán số lô sẽ bị gì?

Chủ đề   RSS   
  • #316379 02/04/2014

    thuymong

    Sơ sinh

    An Giang, Việt Nam
    Tham gia:02/04/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Bán số lô sẽ bị gì?

    CHAO ANH CHI. XIN CHO EM HOI VAN DE SAU 

    me em ban so de. ba bi công an huyên bắt ngày 20/3/2014. khi bắt công an k thu đc tang vật gì từ mẹ. nhưng lai thu đc tang vật tư người mua. và tổng số tiền ban đc là 39000đ .  công an huyên kêu me em phải đem nộp 20 triệu đồng  dằn chân, chứ chưa nói hình phạt thế nào? 

    theo luât hinh sự bây h .. thì mẹ em se phải chịu trách nhiêm gì . bị phạt hành chính hay hình sự ? nếu bị phạt thì phải phạt bao nhiu? công an doi 20 triệu như vậy là đúng hay sai?  nếu gia đình em khó khăn không co tiền đóng phạt. thì phải làm sao? mẹ em co phải bị ở tù không?? 

    xin các anh chi hay giúp em .!!!

     
    2706 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #316412   03/04/2014

    NYKIEMSATVIEN
    NYKIEMSATVIEN

    Female
    Sơ sinh

    Hải Dương, Việt Nam
    Tham gia:17/03/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Bán số lô sẽ bị gì?

    Mình nghĩ mẹ bạn có thể bị phạt hành chính từ 10 đến 20 triệu đồng vì hành vi: a) Làm chủ lô, đề; hoặc b) Tổ chức sản xuất, phát hành bảng đề, ấn phẩm khác cho việc đánh lô, đề; hoặc c) Tổ chức mạng lưới bán số lô, số đề

    Còn người mua cũng có thể bị phạt từ 200 nghìn tới 500 nghìn. Nếu các người mua mà bạn nói lại khai là thường xuyên ghi đề tại nhà mẹ bạn và công an có đầy đủ chứng cứ để xác định được hành vi làm chủ lô đề thường xuyên và giá trị tiền mà mẹ bạn đã thu được cấu thành tội đánh bạc thì có thể truy tố về tội đánh bạc quy định trong Bộ luật hình sự 2009 Điều 248, 249

    Chúc gia đình bạn may mắn!

    "Đời con người ta, vay của cha mẹ rồi lại trả cho con cái"

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-