DanLuat 2015

BÁN CHẤT MA TÚY

Chủ đề   RSS   
  • #220460 17/10/2012

    tranvt

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/10/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    BÁN CHẤT MA TÚY

    Em chào Luật sư!

    Em có một ông anh vợ ở dưới quê, vì kiếm tiền nuôi con nên lỡ dại làm liều.

    Sau nhà có trồng một ít cây cần sa, đã lấy khoảng chừng 900g cây còn tươi đem bán nên bị bắt.

    Theo em đọc được luật thì mức án là từ 2 đến 7 năm tù, nhưng vi phạm lần đầu có thể được mức án thấp nhất hay không?

    Tại sao Tòa lại xử mức án 7 năm? (Vì phải nuôi 3 đứa con còn nhỏ và vợ nữa).

    Có cách nào để giảm án hay không?

    Cảm ơn Luật sư!

     

    Lưu ý: lần sau bạn nhớ đừng viết chữ in hoa toàn bài.

     
    1953 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #220533   17/10/2012

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5289)
    Số điểm: 50720
    Cảm ơn: 1843
    Được cảm ơn 3520 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Chào bạn!

    Bạn không nói rõ ông anh vợ bị xử về tội gì, khoản mấy nên rất khó trả lời.

    Trường hợp này có thể ông anh vợ của bạn bị xử về hai tội là "Trồng cây thuốc phiện hoặc các loại cây khác có chứa chất ma túy" theo Điều 192 BLHS và tội "Mua bán trái phép chất ma túy" theo Điều 194 BLHS. Nếu đúng vậy thì mức án 7 năm tù đã là có sự khoan hồng của pháp luật.

    Để có thể được giảm án thì cần làm đơn kháng cáo để được xét xử phúc thẩm. Thời hạn kháng cáo là 15 ngày kể từ ngày tuyên án sơ thẩm.

    Thân ái!

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-