Áp dụng hệ thông thang bảng lương nhà nước theo nghị định 205/2004

Chủ đề   RSS   
  • #270194 19/06/2013

    TCCT.XMCP

    Sơ sinh

    Quảng Ninh, Việt Nam
    Tham gia:27/07/2012
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Áp dụng hệ thông thang bảng lương nhà nước theo nghị định 205/2004

    Thưa luật sư!

    Công ty chúng tôi hiện đang áp dụng hệ thống thang bảng lương của Nhà nước 205/2004 và đã được sở chấp thuận. Theo luật mới cty tôi nghe nói kể từ ngày 01/07/2013 các doanh nghiệp tự xây dựng thang bảng lương riêng, thông tin trên là đúng hay sai và nếu đúng thì áp dụng theo nghị định nào?

    Trân trọng!

     
    7018 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #270678   21/06/2013

    AnLuat2006
    AnLuat2006
    Top 100
    Female
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:16/04/2008
    Tổng số bài viết (638)
    Số điểm: 3555
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 153 lần


    Chào bạn, Theo quy định tại Điều 4 Nghị định 50/2013/NĐ-CP, Công ty sẽ xây dựng thang bảng lương theo nghị định của chính phủ và chuyển từ thang bảng lương 205/2004/NĐ-CP  sang thang bảng lương do Công ty ban hành. Nghị định này có hiệu lực từ ngày 01/7/2013.

    Nghị định 49/2013/NĐ-CP quy định về việc xây dựng hệ thống thang bảng lương.

    Trân trọng.

    Ls. Đinh Thị Quỳnh Như.

    Luật sư Đinh Thị Quỳnh Như - 0909999445

    CÔNG TY LUẬT TNHH MTV AN LUẬT

    Địa chỉ: 299/2 Nguyễn Văn Trỗi, Phường 1, Quận Phú Nhuận

    www.anluat.vn

    Email: info@anluat.vn

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Đinh Thị Quỳnh Như

Văn Phòng Luật Sư An Luật - Địa chỉ: 284C Nguyễn Trọng Tuyển, Phường 10, Quận Phú Nhuận.

Điện thoại: 0909999445 - Email: info@anluat.vn