DanLuat 2015

Áp dụng hệ số theo NĐ 51/2013/NĐ-CP ngày 14/5/201

Chủ đề   RSS   
  • #288063 25/09/2013

    trinh3398241

    Male
    Sơ sinh

    Hải Phòng, Việt Nam
    Tham gia:11/03/2009
    Tổng số bài viết (16)
    Số điểm: 170
    Cảm ơn: 15
    Được cảm ơn 2 lần


    Áp dụng hệ số theo NĐ 51/2013/NĐ-CP ngày 14/5/201


    Tôi là Kiểm soát viên Công ty TNHH MTV do Nhà nước làm chủ sở hữu(Công ty loại II ) từ năm 2010, hiện đang hưởng lương 4,51. Như vậy theo điều 3 và phụ lục I Nghị định 51/2013/NĐ-CP ngày 14/5/2013 thì tôi có được hưởng hệ số lương 5,32 (hoăc 5,65) không, được hưởng từ khi nào, nếu đã chi lương theo hệ số cũ thì có được truy lĩnh không ? Cảm ơn

     
    3621 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #288997   30/09/2013
    Được đánh dấu trả lời

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1080 lần


    Trường hợp này thì công ty bạn áp dụng theo Nghị định 51/2013 nha, tại Điều 10 Nghị định này có quy định:

    Điều 10. Hiệu lực thi hành

    1. Nghị định này có hiệu lực thi hành kể từ ngày 01 tháng 7 năm 2013. Các quy định tại Nghị định này được áp dụng từ ngày 01 tháng 5 năm 2013.

    2. Nghị định này thay thế các quy định về quản lý tiền lương, thù lao, tiền thưởng tại các Nghị định sau:

    a) Điều 26, Điều 30 Mục II Nghị định số 25/2010/NĐ-CP ngày 19 tháng 3 năm 2010 của Chính phủ về chuyển đổi công ty nhà nước thành công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên do Nhà nước làm chủ sở hữu và tổ chức quản lý công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên do Nhà nước làm chủ sở hữu.

    5. Các tổ chức, đơn vị hiện đang áp dụng chế độ tiền lương như đối với công ty nhà nước trước đây hoặc công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên do nhà nước làm chủ sở hữu theo quy định của cơ quan nhà nước có thẩm quyền thì thực hiện chế độ tiền lương, thù lao, tiền thưởng đối với viên chức quản lý theo quy định tại Nghị định này.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-