DanLuat 2015

Ảnh bikini có phải là ảnh khiêu dâm, đồi trụy hay không?

Chủ đề   RSS   
  • #79838 19/01/2011

    tinhlhcobra

    Sơ sinh

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:18/01/2011
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Ảnh bikini có phải là ảnh khiêu dâm, đồi trụy hay không?

    Tôi mới chuyển nhượng lại phòng internet nên không kiểm tra hết dữ liệu do người chủ củ để lại.
     
    Tôi cũng chưa rõ về luật thanh tra nên khi đoàn thanh tra đến làm việc và phát hiện trong ổ D máy chủ của tôi có chứa một số hình ảnh phụ nữ mặc bikini và lập biên bản với nội dung là lưu trữ những hình ảnh đồi trụy, khiêu dâm và tôi đã ký vào biên bản.

    Sau đó thanh tra ra quyết định xử phạt hành chính theo Điểm a Khoản 5 Điều 6 nghị đinh 63/2007/NĐ -CP ngày 10/04/2007 của chính phủ. Mức phạt là 10.000.000 đồng.

    Tôi xin mô tả những hình ảnh đó như sau: mỗi hình là một ảnh của người phụ nữ nước ngoài mặc trang phục áo tắm (bikini) chụp tại biển, không có khỏa thân, không phải là hình động, không có hành vi, hành động kích dục.

    Tôi cũng không phát tán hay truyền bá những ảnh đó.

    Vì vậy xin tư vấn giúp tôi là tôi là quyết định xử phạt như vậy có đúng không?

    Nếu đúng thi giải thích cho tôi được rõ chi tiết như thế nào là khiêu dâm, đồi trụy, vi phạm thuần phong mỹ tục. Còn nếu không đúng thi tôi phải làm thế nào để thanh tra thu hồi lại quyết định xử phạt.

    Xin chân thành cảm ơn.

     
    10492 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #80093   20/01/2011

    tuanbui211988
    tuanbui211988
    Top 500
    Chồi

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:13/01/2011
    Tổng số bài viết (193)
    Số điểm: 1277
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 52 lần


    Theo điểm a khoản 5 Điều 6 nghị định 63-2007 về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực công nghệ thông tin. thì:
    Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

    a) Cung cấp, trao đổi, truyền đưa hoặc lưu trữ, sử dụng thông tin số nhằm kích động mê tín dị đoan, phá hoại thuần phong mỹ tục của dân tộc
    Vi phạm điều khoản này gồm cả hai yếu tố:
    1. Cung cấp, trao đổi, truyền đưa hoặc lưu trữ, sử dụng thông tin số.
    2. Nhằm mục đích.....
    Trường hợp của bạn không nằm trong điều khoản trên.
    Vì vậy quyết định của cơ quan thanh tra là trái pháp luật. Bạn có thể khiếu nại lên cơ quan thanh tra đó. Nếu không được giải quyết hoặc giải quyết mà không đòng ý bạn có thể khiếu nại lên cấp trên trực tiếp của cơ quan tyanh tra đó hoặc khởi kiện vụ án hành chính ( Bạn nên xem thêm Pháp lệnh thủ tục giải quyết các vụ án hành chính hiện hành để biết thêm chi tiết.
    Thân chào!

    Cập nhật bởi BachThanhDC ngày 20/01/2011 09:31:41 AM

    anhtuankh21@gmail.com

    tuanbui211988@yahoo.com

    0933 550 500

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn tuanbui211988 vì bài viết hữu ích
    tinhlhcobra (20/01/2011)
  • #80487   22/01/2011

    KhacDuy25
    KhacDuy25
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Lâm Đồng, Việt Nam
    Tham gia:14/11/2010
    Tổng số bài viết (4608)
    Số điểm: 88015
    Cảm ơn: 1530
    Được cảm ơn 1955 lần


     Chào anh tinhlhcobra

      Trong trường hợp của anh tôi đưa ra vài ý kiến như sau:

      - Ảnh bikini không phải là ảnh khêu dâm
      -Nếu bikini là ảnh khêu dâm thì tất cả những người đi thi hoa hậu đều cho rằng họ khêu dâm khi họ mặc trang phục này?
      -Trong trường hợp này, anh nên nhờ ai đó, luật sư chẳng hạn, làm đơn trình bày vụ việc lên cơ quan có thẩm quyền giải quyết.

      Chúc anh thành công!

      Trân trọng!

    "Sông có thể cạn, núi có thể mòn_Song chân lý không bao giờ thay đổi"

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn KhacDuy25 vì bài viết hữu ích
    tinhlhcobra (22/01/2011)

0 Thành viên đang online
-