DanLuat 2015

1 năm không nộp tờ khai tháng vì không có phát sinh

Chủ đề   RSS   
  • #208505 21/08/2012

    duyeninovas

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:21/08/2012
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 65
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    1 năm không nộp tờ khai tháng vì không có phát sinh

    Em chào Luật sư!

    Cho em hỏi ở công ty em từ tháng 9/2009 đến tháng 9/2010 không có phát sinh nên không nộp báo cáo thuế tháng, chỉ nộp quí mà năm. Cho em hỏi nếu vào thời điếm tháng 9/2012 e nộp lại các báo cáo trên thì mức nộp phạt sẽ thế nào ạ?

    Em cảm ơn a!

     
    3976 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #208603   21/08/2012

    Ngoankt
    Ngoankt
    Top 100
    Male
    Lớp 3

    Bến Tre, Việt Nam
    Tham gia:17/06/2011
    Tổng số bài viết (505)
    Số điểm: 4239
    Cảm ơn: 203
    Được cảm ơn 195 lần


    duyeninovas viết:

    Em chào Luật sư!

    Cho em hỏi ở công ty em từ tháng 9/2009 đến tháng 9/2010 không có phát sinh nên không nộp báo cáo thuế tháng, chỉ nộp quí mà năm. Cho em hỏi nếu vào thời điếm tháng 9/2012 e nộp lại các báo cáo trên thì mức nộp phạt sẽ thế nào ạ?

    Em cảm ơn a!

    Chào bạn!

    Tại khoản 2 Điều 1 Nghị định13/2009/NĐ-CP  sửa đổi bổ sung nghị định 98/2007/ NĐ- CP như sau:

     

    2. Sửa đổi, bổ sung khoản 5 Điều 9 như sau:

    5. Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với các hành vi:

    a) Nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 40 đến 90 ngày;

    b) Nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định trên 90 ngày nhưng không phát sinh số thuế phải nộp”

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Ngoankt vì bài viết hữu ích
    duyeninovas (21/08/2012)

0 Thành viên đang online
-