DanLuat 2015

Xin tư vấn về nghị định 12

Chủ đề   RSS   
  • #98727 26/04/2011

    thanhviet_trung

    Sơ sinh

    Quảng Bình, Việt Nam
    Tham gia:01/02/2010
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 75
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin tư vấn về nghị định 12

    Ai có thẩm quyền quyết định đầu tư?

    Theo Mục b Khoản 1 Điều 2 NĐ12/2009/ND-CP về QL dự án đầu tư xây dựng: Có phân biệt

    b) Theo nguồn vốn đầu tư:

    - Dự án sử dụng vốn ngân sách nhà nước;

    - Dự án sử dụng vốn tín dụng do Nhà nước bảo lãnh, vốn tín dụng đầu tư phát triển của Nhà nước;

    - Dự án sử dụng vốn đầu tư phát triển của doanh nghiệp nhà nước;

    - Dự án sử dụng vốn khác bao gồm cả vốn tư nhân hoặc sử dụng hỗn hợp nhiều nguồn vốn.

    Tuy nhiên, theo Điều 12 NĐ12/2009/ND-CP: Thẩm quyền quyết định đầu tư xây dựng công trình: Chỉ chia ra:

    1. Đối với các dự án sử dụng vốn ngân sách nhà nước.

    2. Các dự án sử dụng vốn khác, vốn hỗn hợp chủ đầu tư tự quyết định đầu tư và chịu trách nhiệm.

    Như vậy, 2 khoản thuộc nguồn vốn nêu tại Điều 2:

    - Dự án sử dụng vốn tín dụng do Nhà nước bảo lãnh, vốn tín dụng đầu tư phát triển của Nhà nước;

             - Dự án sử dụng vốn đầu tư phát triển của doanh nghiệp nhà nước;

    thì ai sẽ là người có thẩm quyền quyết định đầu tư?

    Chúng tôi rất băn khoăn về về vấn đề này.

    Chúng tôi rất mong được tư vấn

     
    1895 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

0 Thành viên đang online
-