DanLuat 2015

Xin hỏi luật sư về việc cấp chứng chỉ hành nghề khảo sát đo đạc

Chủ đề   RSS   
  • #38940 12/12/2008

    THIENHD

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:27/11/2008
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 0
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin hỏi luật sư về việc cấp chứng chỉ hành nghề khảo sát đo đạc

    tôi là kỹ sư quản lý đất đai trường đại học nông nghiệp 1 hà nội. tôi ra trường và đi làm được 8 năm chuyên về lĩnh vực đo đạc, khảo sát các công trình điện. vậy tôi có được cấp giấy phép hành nghề khảo sát đo đạc không?
     
    5459 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #38941   12/12/2008

    thuongluong306
    thuongluong306
    Top 75


    Cao Bằng, Việt Nam
    Tham gia:17/10/2008
    Tổng số bài viết (644)
    Số điểm: 1670
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 27 lần


    Chào anh

    Theo thông tin thì anh đang công tác tại ĐH NN I HN mà? Có phải anh muốn thành lập Cty chuyên về đo đạc?
    Theo quy định tại: NGHỊ ĐỊNH CỦA CHÍNH PHỦ SỐ 12/2002/NĐ-CP NGÀY 22 THÁNG 01 NĂM 2002 VỀ HOẠT ĐỘNG ĐO ĐẠC VÀ BẢN ĐỒ
    Điều 5. Giấy phép hoạt động đo đạc và bản đồ

    1. Tổ chức kinh tế, cá nhân khi tiến hành hoạt động đo đạc và bản đồ phải có giấy phép hoạt động đo đạc và bản đồ do cơ quan nhà nước có thẩm quyền cấp theo quy định tại Điều 21 của Nghị định này.

    2. Tổ chức kinh tế, cá nhân có nhu cầu hoạt động đo đạc và bản đồ trong phạm vi được phép và có đủ điều kiện chuyên môn, kỹ thuật về đo đạc và bản đồ đều được cấp giấy phép hoạt động đo đạc và bản đồ.
     
    -- Theo quy định này thì anh có thể được cấp giấy phép hành nghề đo đạc.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-