Xin cấp lại học bạ THCS

Chủ đề   RSS   
  • #393307 22/07/2015

    consoc

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/07/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin cấp lại học bạ THCS

    tôi tốt nghiệp cấp 2 đã 8 năm bây giờ bị mất học bạ cấp 2 tôi có thể xin cấp lại không

     
    30590 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #393615   23/07/2015

    NguyenNhatTuan
    NguyenNhatTuan
    Top 10
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/11/2009
    Tổng số bài viết (10366)
    Số điểm: 57267
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 4360 lần
    Lawyer

    Chào bạn.

    Học bạ chi cấp bản chính một lần chứ không thể cấp lại vì trong đó thể hiện quá trình học qua các năm của cấp học. Nay nếu mất thì có thể về trường nhờ xác nhận lại đã học và điểm trong thời gian học.

    Thân

    Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN

    Trưởng văn phòng Luật sư PHÚ VINH - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh

    Địa chỉ: 332/42i Phan Văn Trị, P.11, Q.Bình Thạnh, TP.HCM

    ĐT liên hệ: 028.35160119; Di động: 0913.623.699

    Website: www.luatsuphuvinh.com;

    Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

    nguyennhattuan040671@gmail.com

    Các lĩnh vực, công việc đảm nhận:

    - Tư vấn pháp luật, trợ giúp pháp lý trong mọi lĩnh vực pháp luật;

    - Luật sư bào chữa, bảo vệ trong các vụ án hình sự, dân sự, hành chính, lao động, thương mại, hôn nhân gia đình, thừa kế, tranh chấp đất đai, tài sản...;

    - Luật sư đại diện theo ủy quyền trong tố tụng, đại diện theo ủy quyền ngoài tố tụng liên quan đến pháp luật;

    - Thực hiện các dịch vụ pháp lý như: dự thảo đơn từ, văn bản, hợp đồng, di chúc, thỏa thuận...

    - Thực hiện các dịch vụ pháp luật khác...

    Chất lượng uy tín, chi phí hợp lý

     
    Báo quản trị |  
  • #413421   15/01/2016

    LuatHoangTin
    LuatHoangTin

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:15/12/2015
    Tổng số bài viết (36)
    Số điểm: 208
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Hiện nay các loại hồ sơ như học bạ, bằng tốt nghiệp bản chính chỉ được cấp cho người học một lần, do đó khi bạn mất, nếu cần các loại giấy tờ và hồ sơ nêu trên thì đề nghị các cơ quan có liên quan cấp lại bản sao, Điều 24 Quy chế văn bằng chứng chỉ được ban hành theo Quyết định số 33/2007/QĐ-BGDĐT thì văn bản công chứng hồ sơ học bạ hoặc bản sao học bạ từ sổ gốc; bản sao bằng tốt nghiệp THCS có giá trị tương đương bản chính. Tóm lại, để được cấp lại bản sao, công chứng... các loại giấy tờ đã mất bạn cần thực hiện:

     

    - Học bạ: Liên hệ trực tiếp trường THCS nơi bạn theo học và tốt nghiệp THCS để đề nghị nhà trường giải quyết;

     

    - Bằng tốt nghiệp THCS: Bạn đến Bộ phận tiếp nhận và trả kết quả của UBND huyện (hoặc trực tiếp phòng GD&ĐT các huyện, thành phố) đề làm thủ tục đề nghị cấp lại bản sao bằng tốt nghiệp THCS

    CÔNG TY LUẬT TNHH HOÀNG TÍN

    Địa chỉ: số 156 Trần Vĩ, Mai Dịch, Cầu Giấy, Hà Nội.

    SĐT: 0169.364.9999 - 043.783.5594; Tổng đài từ vấn: 1088/4/2

    website: http://luathoangtin.vn/

    Tư vấn, tranh tụng,hỗ trợ pháp lý: Luật Dân sự; Đất đai; Hôn nhân gia đình; Lao động; Doanh nghiệp; Hành chính; Hình sự.

     
    Báo quản trị |  
  • #492204   21/05/2018

    lytrinh123
    lytrinh123

    Male
    Sơ sinh

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:21/05/2018
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Làm lại học bạ cấp 2

    Chào ad ạ. Em sinh năm 2002. Năm nay em 16 tuổi. Hiện tại e đang ở nhà và ko thể đi học vì mất học bạ do sự cố. Em muốn làm lại học bạ để đi học nhưng phải làm bằng cách nào. Em rất muốn đi học lại mong ad giúp e cách nào với ạ
     
    Báo quản trị |  
  • #492207   21/05/2018

    LSTHACHTHAO
    LSTHACHTHAO
    Top 100
    Male
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (671)
    Số điểm: 3784
    Cảm ơn: 7
    Được cảm ơn 246 lần


    Chào bạn, cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi cho chúng tôi. Với thông tin bạn cung cấp, tôi tư vấn như sau:

    Theo Điều 31, 32, 33 và 34 Thông tư 19/2015/TT-BGDDT quy định về Giá trị pháp lý của bản sao văn bằng, chứng chỉ được cấp từ sổ gốc cũng như thẩm quyền, trình tự, thủ tục cấp bản sao văn bằng, thì:

    -  Bản sao văn bằng, chứng chỉ được cấp từ sổ gốc có giá trị sử dụng thay cho bản chính trong các giao dịch, trừ trường hợp pháp luật có quy định khác.

    -  Cơ quan, tổ chức tiếp nhận bản sao văn bằng, chứng chỉ được cấp từ sổ gốc thì không được yêu cầu xuất trình bản chính văn bằng, chứng chỉ để đối chiếu, trừ trường hợp có căn cứ về việc bản sao giả mạo, bất hợp pháp thì yêu cầu xuất trình bản chính để đối chiếu hoặc tiến hành xác minh, nếu thấy cần thiết.

    -  Như vậy, trong trường hợp của bạn, bạn có thể đến trường bạn học, nơi lưu trữ bản gốc học bạ của bạn để yêu cầu được cấp bản sao. Khi đi cần mang theo Giấy chứng minh nhân bản sao có chứng thực còn giá trị sử dụng để người tiếp nhận hồ sơ đối chiếu. Sau đó, bạn sử dụng bản sao này thay cho bản chính trong các giao dịch cần thiết.

    (Chuyên viên)

     

    LUẬT SƯ NGUYỄN THẠCH THẢO - ĐÒAN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

    VĂN PHÒNG LUẬT SƯ NGUYỄN THẠCH THẢO

    ĐC: 4/63 - QUANG TRUNG - PHƯỜNG 10 - QUẬN GÒ VẤP - TP.HCM ( Cách Ngã 6 Gò Vấp 100m. Hẽm đầu tiên bên phải)

    ĐTDĐ: 0989046966

    ĐTVP: (08).38940903

    EMAIL: lsthachthao@yahoo.com

    TƯ VẤN PHÁP LUẬT TRỰC TIẾP TẠI VP HOẶC QUA ĐIỆN THOẠI THƯỜNG XUYÊN : Từ Thứ 2 - Chủ nhật vào lúc: 08h - 21h mỗi ngày

    1. Email: lsthachthao@yahoo.com.

    2. ĐIỆN THOẠI TƯ VẤN: 0989 046 966

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh.

ĐT liên hệ: 0913.623.699 - Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

Website: www.luatsuphuvinh.com