Xét tuyển đặc cách viên chức

Chủ đề   RSS   
  • #443237 04/12/2016

    lieutq

    Sơ sinh

    Bình Định, Việt Nam
    Tham gia:04/12/2016
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Xét tuyển đặc cách viên chức

    Tôi tốt nghiệp sư phạm Sinh - KTNN tại đại học Quy Nhơn, năm 2010. Từ tháng 10-2010 đến nay tôi dạy hợp đồng tại 1 trường THPT và có tham gia đóng bảo hiểm xã hội. Vậy tôi có được xét tuyển đặc cách hay không?

     
    2653 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #443273   05/12/2016

    LUATSUNGUYEN
    LUATSUNGUYEN
    Top 25
    Male
    Lớp 10

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/01/2011
    Tổng số bài viết (2124)
    Số điểm: 14426
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 737 lần


    Điều 2Luật viên chức quy định. Viên chức

    "Viên chức là công dân Việt Nam được tuyển dụng theo vị trí việc làm, làm việc tại đơn vị sự nghiệp công lập theo chế độ hợp đồng làm việc, hưởng lương từ quỹ lương của đơn vị sự nghiệp công lập theo quy định của pháp luật". Viên chức được tuyển dụng, ký hợp đồng lao động để thực hiện công việc chuyên môn, nghiệp vụ nhất định trong các đơn vị sự nghiệp công lập. Vậy nếu bạn được ký hợp đồng giảng dạy thì bạn là viên chức theo quy định của luật Viên chức.

    Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN

    CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

    http://dichvutuvanluat.com - http://dichvuluatsu247.com

    Hotline: 0987.756.263/0947.347.268

    ĐT: 04.8585 7869

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN - CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

Hotline: 0987.756.263/0947.347.268 - ĐT: 04.8585 7869