DanLuat 2015

Website dạy cách làm tình ? Có vi phạm pháp luật không ?

Chủ đề   RSS   
  • #38901 09/12/2008

    dean

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:04/12/2008
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 0
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Website dạy cách làm tình ? Có vi phạm pháp luật không ?

    Em đang đinh làm 1 website dạy cách làm tình ( bao gồm tư thế ... chỉ là sex đơn thuần , không có khiêu dâm ( porn )  ) , quan hệ tình dục an toàn , phòng chống bệnh lây nhiễm qua đường tình dục ... 

    Không hiểu là em làm như vậy có vi phạm pháp luật không ?
     
    8301 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #38902   05/12/2008

    BaoHacTu
    BaoHacTu
    Top 200
    Mầm

    Vĩnh Long, Việt Nam
    Tham gia:16/08/2008
    Tổng số bài viết (254)
    Số điểm: 915
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 17 lần


    Bạn có bảo đảm là web của bạn không kích động dâm ô không?
    Điều 4 của Quyết định số 27/2002/QĐ-BVHTT ngày 10 tháng 10 năm 2002 quy định:

    Mọi thông tin của Đơn vị cung cấp thông tin trên Internet, trang tin điện tử nói trong Quy chế này phải được thực hiện theo quy định sau đây:

    1. Nội dung thông tin không gây phương hại đến độc lập, chủ quyền và toàn vẹn lãnh thổ của nước Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam; không được kích động nhân dân chống nhà nước Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt nam, phá hoại khối đại đoàn kết toàn dân.

    2. Không được kích động bạo lực, tuyên truyền chiến tranh xâm lược gây hận thù giữa các dân tộc và nhân dân các nước, kích động dâm ô, đồi truỵ, tội ác.

    3. Không được tiết lộ bí mất Nhà nước, bí mật quân sự, an ninh, kinh tế, đối ngoại và những bị mật khác do pháp luật nước Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam quy định.

    4. Không được cung cấp thông tin tên Internet, thiết lập trang tin điện tử trên Internet khi chưa có giấy phép của Bộ Văn hoá - Thông tin.

    5. Không được cung cấp thông tin trái tôn chỉ, mục đích, phạm vi thông tin đã được Bộ Văn hoá - Thông tin cho phép.


    Theo tôi thì bạn nên sửa ngay tên web và nói những cái bạn có chứ đừng nói những cái bạn nghĩ là không có. Việc đó do cơ quan thẩm định tự xét. Bạn ghi rõ ràng tên web rất kêu như thế thì không Mr nào ở Bộ VHTT cấp cho bạn đâu.
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-