Vi Phạm Giao Thông

Chủ đề   RSS   
  • #350193 15/10/2014

    donghung125

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:14/10/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Vi Phạm Giao Thông

    E bị lỗi không chấp hành hiệu lệnh của người kiểm soát GT. Lập biên bản ngày 10/09. Trong biên bản có hẹn ngày 15/09 đến giải quyết. Theo e biết lỗi này bị tước giấy phép 30 ngày. Thời điểm này đã quá hẹn 1tháng vì lí do cá nhân e vẫn chưa tới giải quyết đc. Các bác tư vấn giúp e là Giờ e đến giải quyết có sao ko? Chấp hành phạt và vẫn bị tước GPLX từ thời điểm nộp phạt đúng ko ạ?
     
    3376 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #350782   18/10/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1266 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Luật Nam Long xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:

    Trường hợp của bạn theo quy định tại điểm m khoản 4 Điều 6 của Nghị định 171/2013 như sau:

    Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 400.000 đồng đối với hành vi không chấp hành hiệu lệnh, hướng dẫn của người điều khiển giao thông hoặc người kiểm soát giao thông.

    Bạn quá hẹn một tháng với lý do cá nhân chính đáng thì đến trình bày với cơ quan chức năng có thẩm quyền sẽ được giải quyết. Thường thì bạn nên lấy lý do ốm nằm viện hoặc đi công tác xa để được giải quyết nhanh.

    Thân ái!

     

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Ls.NguyenHuyLong vì bài viết hữu ích
    donghung125 (24/10/2014)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com