DanLuat 2015

Về phân biệt vốn

Chủ đề   RSS   
  • #107079 01/06/2011

    ttqhkdkt

    Sơ sinh

    Kon Tum, Việt Nam
    Tham gia:09/05/2011
    Tổng số bài viết (7)
    Số điểm: 105
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Về phân biệt vốn

        Cơ quan tôi là đơn vị sự nghiệp tự đảm bảo toàn bộ chi phí hoạt động theo Nghị định 43/2006/NĐ-CP. Nguồn thu của đơn vị là thu từ các hoạt động dịch vụ thông qua các hợp đồng tư vấn với các chủ đầu tư.

        Sau khi nộp đủ các loại thuế và thực hiện đầy đủ các chế độ chính sách đối với người lao động, chênh lệch thu - chi còn lại được trích các quỹ theo quy định. Xin được hỏi  luật sư về nội dung :

        1) Nguồn vốn để lại của đơn vị nói trên có phải là vốn ngân sách nhà nước không? Bởi vì có một số cá nhân làm công tác quản lý coi đó là vốn ngân sách Nhà nước.

        2) Người có thẩm quyền quyết định đầu tư mua sắm trang thiết bị cho đơn vị bằng nguồn vốn này có cần phải là UBND tỉnh hay là giao cho Thủ trưởng đơn vị được quyền quyết định Theo Điều 17 và Điều 20 Nghị định số 43/CP về quyền tự chủ, tự chịu trách nhiệm của đơn vị sự nghiệp?
    Cập nhật bởi ttqhkdkt ngày 01/06/2011 11:05:39 SA
     
    4648 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

0 Thành viên đang online
-