ủy quyền ký hợp đồng

Chủ đề   RSS   
  • #230076 29/11/2012

    cuongthinh.yt

    Sơ sinh

    Hoà Bình, Việt Nam
    Tham gia:11/10/2011
    Tổng số bài viết (15)
    Số điểm: 240
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    ủy quyền ký hợp đồng

    Xin chào các luật sư

    Tôi nhờ các luật sư tư vấn giup tôi với. Công ty tôi có tham gia đấu thầu một công trình và trúng thầu, tôi có 2 ý muốn các luật sư tư vấn giúp :

    1/Sau khi trúng thầu Công ty tôi có ủy quyền cho chi nhánh ký hợp đồng và thực hiện hợp đồng?

    2/Sau khi trúng thầu Công ty tôi ký hợp đồng và  ủy quyền cho chi nhánh thực hiện hợp đồng và ký các hồ sơ thanh quyết toán công trình sau khi hoàn thành xong (Chi nhánh công ty hoạt động độc lập)?

      Tôi làm như trên cách nào không vi phạm luật và điều khoản nào xin luật sư tư vấn giúp chân thành cảm ơn.

     
    9583 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #230656   03/12/2012

    LS_NguyenAnBinh
    LS_NguyenAnBinh
    Top 50
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/04/2008
    Tổng số bài viết (1337)
    Số điểm: 9511
    Cảm ơn: 49
    Được cảm ơn 432 lần
    Lawyer

    Chào bạn,

    Chi nhánh công ty không phải là một pháp nhân độc lập nên việc chi nhánh công ty thực hiện hợp đồng không vi phạm pháp luật. 

    Đối với việc ký hợp đồng và thanh quyết toán công trình, chi nhánh có thể thực hiện theo giấy ủy quyền của công ty nếu chủ đầu tư không phản đối cũng như chi nhánh có thể đáp ứng các điều kiện về ngành nghề, chức năng, các điều kiện dự thầu...

    Trân trọng,

    Tiến sĩ, Luật sư Nguyễn Bình An - Công ty luật VCA & Cộng sự

    | Website: http://www.vcalaw.com

    | Email: an@vcalaw.com

    | Tư vấn hợp đồng, đầu tư, lao động (tiếng Anh - Việt)

    | Đăng ký quyền sở hữu trí tuệ

    | Tranh tụng tại tòa các vụ án kinh tế, lao động, hành chính, dâu sự

    | Dịch vụ kế toán

    | Dịch vụ đăng ký thành lập doanh nghiệp miễn phí

    E1/4, khu phố 1, phường Thống Nhất, Biên Hòa, Đồng Nai

     
    Báo quản trị |  
  • #230821   03/12/2012

    cuongthinh.yt
    cuongthinh.yt

    Sơ sinh

    Hoà Bình, Việt Nam
    Tham gia:11/10/2011
    Tổng số bài viết (15)
    Số điểm: 240
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin trân trọng cảm ơn luật sư, xin luật sư giải thích thêm cho tôi vì trong câu hỏi là tôi hỏi Công ty tôi có tham gia đấu thầu một công trình và trúng thầu chứ không phải Chi nhánh vì Chi nhánh không đủ năng lực đấu thầu mà trong luật đấu thầu 

    Điều 12. Các hành vi bị cấm trong đấu thầu

     14. Cho nhà thầu khác sử dụng tư cách của mình để tham gia đấu thầu hoặc chuyển nhượng cho nhà thầu khác thực hiện hợp đồng sau khi trúng thầu

    Tôi thấy luật cứ nói chung chung nên tôi không hiểu xin luật sư giải thích thêm cho tôi xin cảm ơn.

     
    Báo quản trị |  
  • #231190   05/12/2012

    LS_NguyenAnBinh
    LS_NguyenAnBinh
    Top 50
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/04/2008
    Tổng số bài viết (1337)
    Số điểm: 9511
    Cảm ơn: 49
    Được cảm ơn 432 lần
    Lawyer

    Chào bạn,

    Nhà thầu khác được hiểu là một pháp nhân khác; chi nhánh công ty không được coi là một pháp nhân khác.

    Trân trọng,

    Tiến sĩ, Luật sư Nguyễn Bình An - Công ty luật VCA & Cộng sự

    | Website: http://www.vcalaw.com

    | Email: an@vcalaw.com

    | Tư vấn hợp đồng, đầu tư, lao động (tiếng Anh - Việt)

    | Đăng ký quyền sở hữu trí tuệ

    | Tranh tụng tại tòa các vụ án kinh tế, lao động, hành chính, dâu sự

    | Dịch vụ kế toán

    | Dịch vụ đăng ký thành lập doanh nghiệp miễn phí

    E1/4, khu phố 1, phường Thống Nhất, Biên Hòa, Đồng Nai

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Tiến sĩ, Luật sư Nguyễn Bình An - Công ty luật VCA & Cộng sự

Email: an@vcalaw.com | Website: www.vcalaw.com

Điện thoại: 0902 255 896