THỜI HIỆU XỬ LÝ VI PHẠM HÀNH CHÍNH

Chủ đề   RSS   
  • #248907 15/03/2013

    tracngocvan

    Sơ sinh

    Bà Rịa - Vũng Tàu, Việt Nam
    Tham gia:15/03/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    THỜI HIỆU XỬ LÝ VI PHẠM HÀNH CHÍNH

    Tôi xây nhà vào cuối năm 2011, vào thời điểm đó chính quyền địa phương không có ý kiến gì. Nhưng hôm nay đội kiểm tra xây dựng và trật tự đô thị về kiểm tra và lập biên bản tôi. Vậy cho tôi hỏi tôi bị lập biên bản tôi như vậy là đúng không? Xin cảm ơn!

    Cập nhật bởi KhacDuy25 ngày 15/03/2013 10:54:27 CH bỏ in hoa toàn bài
     
    17183 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #248908   15/03/2013

    Xmen-8711
    Xmen-8711
    Top 25
    Male
    Lớp 12

    An Ninh, Việt Nam
    Tham gia:24/01/2008
    Tổng số bài viết (2714)
    Số điểm: 19524
    Cảm ơn: 908
    Được cảm ơn 1051 lần
    SMod

     

    tracngocvan viết:

     

    TÔI XÂY NHÀ VÀO CUỐI NĂM 2011, VÀO THỜI ĐIỂM ĐÓ CHÍNH QUYỀN ĐỊA PHƯƠNG KHÔNG CÓ Ý KIẾN GÌ, NHƯNG HÔM NAY ĐỘI KIỂM TRA XÂY DỰNG VÀ TRẬT TỰ ĐÔ THỊ VỀ KIỂM TRA  VÀ LẬP BIÊN BẢN TÔI. VẬY CHO TÔI HỎI VIỆC TÔI BỊ LẬP BIÊN BẢN TÔI NHƯ VẬY CÓ ĐÚNG KHÔNG? XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN

     

     

     

    Họ lập biên bản gì và lỗi nào thế bạn? nếu là biên bản vi phạm hành chính thì trường hợp của bạn vẫn còn thời hiệu bị xử phạt do Pháp lệnh quy định lĩnh vực vi phạm hành chính này thời hiệu là hai năm. Hay nói cách khác bạn không muốn bị áp dụng hình thức phạt tiền thì hãy khai đến thời điểm bị lập biên bản quá hai năm đi nhưng bạn vẫn bị áp dụng biện pháp khắc phục hậu quả.

     

     

    Điều 10. Thời hiệu xử lý vi phạm hành chính.

    1. Thời hiệu xử phạt vi phạm hành chính là một năm, kể từ ngày vi phạm hành chính được thực hiện; đối với vi phạm hành chính trong các lĩnh vực tài chính, chứng khoán, sở hữu trí tuệ, xây dựng, môi trường, an toàn và kiểm soát bức xạ, nhà ở, đất đai, đê điều, xuất bản, xuất khẩu, nhập khẩu, xuất cảnh, nhập cảnh hoặc vi phạm hành chính là hành vi buôn lậu, sản xuất, buôn bán hàng giả thì thời hiệu là hai năm; nếu quá các thời hạn nói trên thì không xử phạt nhưng vẫn bị áp dụng các biện pháp khắc phục hậu quả được quy định tại các điểm a, b, c, d và đ khoản 3 Điều 12 của Pháp lệnh này.

    Cập nhật bởi Xmen-8711 ngày 15/03/2013 09:44:09 CH
     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Xmen-8711 vì bài viết hữu ích
    phamhuubien1990 (28/04/2013)