DanLuat 2015

Thời hạn giấy ủy quyền ký hợp đồng

Chủ đề   RSS   
  • #385124 26/05/2015

    Phantrang000

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:26/05/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 65
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Thời hạn giấy ủy quyền ký hợp đồng

    Chảo luật sư,

    Luật sư cho em hỏi bên em có ký hợp đồng mua bán với ST coopmart, chủ tịch HDQT ủy quyền cho Giám Đốc ký hợp đồng nhưng bên đó yêu cầu phải đi công chứng giấy Ủy quyền thì mới có giá trị vĩnh viễn cho đến khi có văn bản thay thế nếu là bản photo đóng dấu treo thì phải để thời hạn là có giá trị trong 1 năm từ ngày ký, bên đó yêu cầu như vậy có đúng không?

     
    8546 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #385257   27/05/2015

    LS_CaoSyNghi
    LS_CaoSyNghi
    Top 25
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/05/2010
    Tổng số bài viết (3096)
    Số điểm: 20159
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1033 lần
    Lawyer

    Chào bạn,

    Không cần thiết phải như vậy. Người đại diện theo pháp luật của công ty bạn ký ủy quyền là được. Thời hạn ủy quyền ghi trực tiếp trong giấy ủy quyền. Trường hợp đặc biệt khi giao dịch vượt quá thẩm quyền của người đại diện theo pháp luật của công ty thì tùy theo giao dịch cụ thể mà HĐQT hoặc ĐHĐCĐ ban hành nghị quyết về việc xác nhận về thẩm quyền đối với giao dịch đó.

     

    Trân trọng!

    LS Cao Sỹ Nghị

    101 Đào Duy Anh, Phường 9, quận Phú Nhuận TP. HCM

    Email: caosynghi@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #385874   01/06/2015

    hoang217
    hoang217

    Male
    Sơ sinh

    Bình Phước, Việt Nam
    Tham gia:23/04/2015
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Chào cả nhà. Cho e  hỏi đất hộ (ông, bà).khi bố mẹ chết mở thừa kế, vậy khi con (25 tuổi) chết có mở thừa kế ko? e xin cảm ơn cả nhà ("-")

     
    Báo quản trị |  
  • #389734   27/06/2015

    vpluathuyhung
    vpluathuyhung
    Top 75
    Male
    Luật sư địa phương

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:18/07/2014
    Tổng số bài viết (664)
    Số điểm: 3755
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 182 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Điều 582. Thời hạn uỷ quyền (BL dân sự)

    Thời hạn uỷ quyền do các bên thoả thuận hoặc do pháp luật quy định; nếu không có thoả thuận và pháp luật không có quy định thì hợp đồng uỷ quyền có hiệu lực một năm, kể từ ngày xác lập việc uỷ quyền.

    VĂN PHÒNG LUẬT SƯ HUY HÙNG chuyên Tư vấn thuế.

    Điện thoại: 098 63 63 449 (Tư Vấn Miễn Phí)

    Luật sư: Huỳnh Phước Lợi

    Địa chỉ: quận Bình Tân, Tp Hồ Chí Minh

    Email: huynhloi75@gmail.com

    Lĩnh vực hành nghề:

    - Tư vấn về thuế.

    - Tham gia tố tụng theo quy định của pháp luật.

    - Tư vấn pháp luật.

    - Thực hiện các dịch vụ pháp lý khác theo quy định của pháp luật.

    - Đại diện ngoài tố tụng để thực hiện các công việc có liên quan đến pháp luật.

     
    Báo quản trị |  
  • #394409   30/07/2015

    vpluathuyhung
    vpluathuyhung
    Top 75
    Male
    Luật sư địa phương

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:18/07/2014
    Tổng số bài viết (664)
    Số điểm: 3755
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 182 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Điều 634. Di sản (bộ luật dân sự)

    Di sản bao gồm tài sản riêng của người chết, phần tài sản của người chết trong tài sản chung với người khác.

    Vậy nếu trong phẩn đất cấp cho hộ có có phần của người đó thì phần của người đó cũng được xem là di sản và được chia theo quy định pháp luật.

    VĂN PHÒNG LUẬT SƯ HUY HÙNG chuyên Tư vấn thuế.

    Điện thoại: 098 63 63 449 (Tư Vấn Miễn Phí)

    Luật sư: Huỳnh Phước Lợi

    Địa chỉ: quận Bình Tân, Tp Hồ Chí Minh

    Email: huynhloi75@gmail.com

    Lĩnh vực hành nghề:

    - Tư vấn về thuế.

    - Tham gia tố tụng theo quy định của pháp luật.

    - Tư vấn pháp luật.

    - Thực hiện các dịch vụ pháp lý khác theo quy định của pháp luật.

    - Đại diện ngoài tố tụng để thực hiện các công việc có liên quan đến pháp luật.

     
    Báo quản trị |  
  • #394466   30/07/2015

    hoang217 viết:

    Chào cả nhà. Cho e  hỏi đất hộ (ông, bà).khi bố mẹ chết mở thừa kế, vậy khi con (25 tuổi) chết có mở thừa kế ko? e xin cảm ơn cả nhà ("-")

    Chào bạn.

    Theo Điều 633 Bộ Luật dân sự thì  "Thời điểm mở thừa kế là thời điểm người có tài sản chết". Vì vậy, ngay khi người có tài sản chết đó chính là thời điểm mở thừa kế, không phụ thuộc vào ý chí của những người còn sống là có mở hay không mở thừa kế. Và mở thừa kế chỉ có ý nghĩa quan trong khi người mất có tài sản riêng. Còn nếu người mất đi không có tài sản riêng để lại thì cũng không đặt ra vấn đề "mở thừa kế".

    Công Ty Luật Hải Nguyễn và cộng sự - Hotline: 0973.509.636 hoặc 0907.509.636

    Website: www.lamchuphapluat.vn - Email: luathainguyen@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

LS Cao Sỹ Nghị

101 Đào Duy Anh, Phường 9, quận Phú Nhuận TP. HCM

Email: caosynghi@gmail.com

0 Thành viên đang online
-