thời gian được rút vốn từ khi thành lập

Chủ đề   RSS   
  • #174728 28/03/2012

    lynnlee

    Female
    Sơ sinh

    An Giang, Việt Nam
    Tham gia:27/03/2012
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 95
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    thời gian được rút vốn từ khi thành lập

    công ty TNHH 3 thành viên được thành lập 4 tháng như vậy 1 trong 3 thành viên được quyền rút vốn không hay phải chời đợi thêm nửa, nếu phải chờ đợi thì bao lâu mới được rút, thủ tục rút vốn như thế nào??
     
    6157 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #175272   30/03/2012

    LS_NguyenAnBinh
    LS_NguyenAnBinh
    Top 50
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/04/2008
    Tổng số bài viết (1337)
    Số điểm: 9511
    Cảm ơn: 49
    Được cảm ơn 432 lần
    Lawyer

    Chào bạn,

    Không giống như loại hình công ty cổ phần, Luật doanh nghiệp không có quy định về rút vốn trong công ty TNHH hai thành viên trở lên mà chỉ quy định về trường hợp yêu cầu công ty mua lại phần vốn góp (Điều 43, LDN) hoặc chuyển nhượng phần vốn góp (Điều 44, LDN).

    Trân trọng,

    Tiến sĩ, Luật sư Nguyễn Bình An - Công ty luật VCA & Cộng sự

    | Website: http://www.vcalaw.com

    | Email: an@vcalaw.com

    | Tư vấn hợp đồng, đầu tư, lao động (tiếng Anh - Việt)

    | Đăng ký quyền sở hữu trí tuệ

    | Tranh tụng tại tòa các vụ án kinh tế, lao động, hành chính, dâu sự

    | Dịch vụ kế toán

    | Dịch vụ đăng ký thành lập doanh nghiệp miễn phí

    E1/4, khu phố 1, phường Thống Nhất, Biên Hòa, Đồng Nai

     
    Báo quản trị |  
  • #175379   30/03/2012

    lynnlee
    lynnlee

    Female
    Sơ sinh

    An Giang, Việt Nam
    Tham gia:27/03/2012
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 95
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Vậy trong trường như công ty tôi mới thành lập được 4 tháng thì có thể yêu cầu công ty mua lại phần vốn góp hoặc chuyển nhượng phần vốn góp được ko hay là phải chờ đợi thêm thời gian 1 hoặc 2 năm??
    Nếu được thì cần những thủ tục gì??
     
    Báo quản trị |  
  • #183019   04/05/2012

    LS_NguyenAnBinh
    LS_NguyenAnBinh
    Top 50
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/04/2008
    Tổng số bài viết (1337)
    Số điểm: 9511
    Cảm ơn: 49
    Được cảm ơn 432 lần
    Lawyer

    Chào anh,

    Không phải chờ đâu anh ạ. Anh có thể tham khảo thủ tục tại web: www.hapi.gov.vn hoặc www.dpi.hochiminhcity.gov.vn

    Trân trọng,

    Tiến sĩ, Luật sư Nguyễn Bình An - Công ty luật VCA & Cộng sự

    | Website: http://www.vcalaw.com

    | Email: an@vcalaw.com

    | Tư vấn hợp đồng, đầu tư, lao động (tiếng Anh - Việt)

    | Đăng ký quyền sở hữu trí tuệ

    | Tranh tụng tại tòa các vụ án kinh tế, lao động, hành chính, dâu sự

    | Dịch vụ kế toán

    | Dịch vụ đăng ký thành lập doanh nghiệp miễn phí

    E1/4, khu phố 1, phường Thống Nhất, Biên Hòa, Đồng Nai

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Tiến sĩ, Luật sư Nguyễn Bình An - Công ty luật VCA & Cộng sự

Email: an@vcalaw.com | Website: www.vcalaw.com

Điện thoại: 0902 255 896