Thay đổi Tổng giám đốc

Chủ đề   RSS   
  • #388003 16/06/2015

    tanhacompany

    Sơ sinh

    Bình Thuận, Việt Nam
    Tham gia:21/03/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 1 lần


    Thay đổi Tổng giám đốc

    Chào Luật sư !

    Tôi có câu hỏi muốn luật sư tư vấn giúp

    Công ty tôi đang làm là công ty TNHH (100% vốn từ công ty mẹ) hoạt động được gần 4 năm. Hôm nay ngày 16/06/2015 Công ty mẹ quyết định thay đổi tổng giám đốc của công ty chúng tôi.

    1. Chúng tôi phải làm các thủ tục hành chính gì để hợp thức hóa với cơ quan thuế ?

    2. Trường hợp này có phải khóa sổ kế toán để làm báo cáo tài chính nộp cho cơ quan thuế không ?

    Kính mong luật sư tư vấn.

    Chúc luật sư và gia đình Sức Khỏe - Hạnh Phúc - Thành Đạt!

     
    3972 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn tanhacompany vì bài viết hữu ích
    haminh1991 (18/06/2015)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #388317   17/06/2015

    luatsungothethem
    luatsungothethem
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:22/07/2009
    Tổng số bài viết (2011)
    Số điểm: 13068
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 778 lần
    Lawyer

    Điều này không ảnh hưởng gì đến các hoạt động của thuế và tài chính của Công ty. Sau khi có quyết định bổ nhiệm Tổng Giám đốc mới bạn gửi Quyết định này đến Cơ quan thuế, Ngân hang nơi mở tài khoản để họ cập nhật các thông tin. Tổng Giám đốc mới sẽ kế thừa các quyền và nghĩa vụ và tiếp tục thực hiện chức năng Tổng Giám đốc của mình để hoạt động công ty. Ban có thể tham khảo thêm thông tin tại www.luatdoanhgia.vn

     

    Luật sư Ngô Thế Thêm - www.luatdoanhgia.com; www.luatdoanhgia.vn - 098.112.9988 - 0904.779997

    LUẬT DOANH GIA - Nền Tảng Pháp Lý Việt

    Email: luatsungothethem@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #388419   18/06/2015

    haminh1991
    haminh1991

    Female
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:30/03/2015
    Tổng số bài viết (24)
    Số điểm: 165
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 4 lần


    Chào bạn!

    Theo thông tin sơ bộ bạn cung cấp, tôi xin góp ý kiến như sau:

    Các giấy tờ của bạn cần có để gửi lên sở kế hoạch đầu tư:

    Thành phần, số lượng hồ sơ:

    a) Thành phần hồ sơ, bao gồm:

    1. Thông báo thay đổi người đại diện theo pháp luật .

    2. Quyết định bằng văn bản của Chủ sở hữu về việc thay đổi người đại diện theo pháp luật;

    3. Bản sao Giấy chứng minh nhân dân hoặc Hộ chiếu hoặc chứng thực cá nhân hợp pháp khác quy định tại Điều 24 Nghị định 43/2010/NĐ-CP của người thay thế làm đại diện theo pháp luật.

    - Trường hợp Người đại diện pháp luật mới là người nước ngoài phải có thêm: Bản sao hợp lệ Giấy đăng ký tạm trú do cơ quan có thẩm quyền VN cấp

    4. Bản sao hợp lệ Chứng chỉ hành nghề của Giám đốc nếu Người đại diện theo pháp luật là Giám đốc (trong trường hợp Công ty có đăng ký ngành, nghề kinh doanh mà pháp luật chuyên ngành yêu cầu Giám đốc phải có chứng chỉ hành nghề).

    b) Số lượng hồ sơ:   01  (bộ)

    Trân trọng!

     

     

    Nv. Hà Thị Minh

    ĐT: 098.456.3328

    CÔNG TY LUẬT VIỆT KIM

    LUẬT SƯ DOANH NGHIỆP - ĐẦU TƯ - BẤT ĐỘNG SẢN

    A: Tầng 6, LYA Building, 24/12 Đào Tấn, Ba Đình, HN

    T: (+84) 0432.899.888 l Hot: (+84) 0975.999.836

    E: info@vietkimlaw.com l Web: www.vietkimlaw.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn haminh1991 vì bài viết hữu ích
    tanhacompany (19/06/2015)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Ngô Thế Thêm - www.luatdoanhgia.com; www.luatdoanhgia.vn - 098.112.9988 - 0904.779997

LUẬT DOANH GIA - Nền Tảng Pháp Lý Việt

Email: luatsungothethem@gmail.com