DanLuat 2015

THÀNH LẬP TRUNG TÂM KIỂM ĐỊNH CHẤT LƯỢNG BIOGAS

Chủ đề   RSS   
  • #315896 29/03/2014

    THÀNH LẬP TRUNG TÂM KIỂM ĐỊNH CHẤT LƯỢNG BIOGAS

    Hiệp hội Khí sinh học Việt Nam có văn phòng đại diện ở Thành phố Hồ Chí Minh.

    Nay VPDĐ muốn thành lập một Trung tâm kiểm định chất lượng Biogas thì trình tự, thủ tục thành lập như thế nào?

    Có phải đăng ký ở Sở Kế hoạch đầu tư hay cơ quan có thẩm quyền nào khác không?

    Xin mọi người tư vấn giúp tôi!

     
    2095 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #316126   01/04/2014

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (12790)
    Số điểm: 88450
    Cảm ơn: 2882
    Được cảm ơn 4480 lần
    SMod

    Chào bạn, biogas có cần phải kiểm định không ?

     
    Báo quản trị |  
  • #418001   10/03/2016

    minhkdcn1
    minhkdcn1

    Male
    Sơ sinh

    Hưng Yên, Việt Nam
    Tham gia:28/01/2015
    Tổng số bài viết (9)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Chào bạn

    Về vấn đề bạn hỏi mình có thể trả lời như sau

    Thứ nhất về con người: điều kiện kiểm kỹ viên, kiểm định viên, quản lý phải là người có trình độ tương ứng và chuyên ngành phù hợp với lĩnh vực (ví dụ kỹ sư cơ khí, kỹ sư nhiệt, kỹ sư máy nâng chuyển), có 5 hoặc 7...năm kinh nghiệm để đủ điều kiện đăng ký khóa học kiểm định viên

    Điều kiện về trang bị máy móc thiết bị, phòng thí nghiệm

    Điều 16. Điều kiện cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện hoạt động kiểm định kỹ thuật an toàn lao động

    1. Có giấy đăng ký kinh doanh hoặc có quyết định thành lập của cơ quan có thẩm quyền.

    2. Có cơ sở vật chất, kỹ thuật đáp ứng các yêu cầu kiểm định của từng đối tượng kiểm định.

    3. Có đủ kiểm định viên đáp ứng các yêu cầu kiểm định của từng đối tượng kiểm định.

    4. Có tổ chức phù hợp để thực hiện hoạt động kiểm định.

    Trình tự thủ tục thì bạn liên hệ với cục an toàn

    Tuy nhiên thì nếu công ty bạn đủ điều kiện để hoạt động lĩnh vực này thì thiết bị máy móc bên bạn cũng không tự kiểm định được. 

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-