DanLuat 2015

Thành lập chi nhánh

Chủ đề   RSS   
  • #232324 10/12/2012

    kts.hoangtien

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:10/12/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 50
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 0 lần


    Thành lập chi nhánh

    Chào các anh chị,

    Cho tôi xin hỏi, hiện tại là Cty TNHH 1 thành viên, bây giờ muốn mở thêm 1 chi nhánh con, thì chi nhánh con có thể làm việc độc lập và con dấu riêng được không? Hay bắt buộc phải phụ thuộc tất cả. Xin cảm ơn.

    Best Regards.!

     
    7556 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #232380   10/12/2012

    lytanhuynh
    lytanhuynh

    Male
    Sơ sinh

    Trà Vinh, Việt Nam
    Tham gia:14/09/2012
    Tổng số bài viết (26)
    Số điểm: 323
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 7 lần


    Doanh nghiệp có quyền lập chi nhánh, văn phòng đại diện ở trong hoạc ngoài nước, chi nhánh là đơn vị phị thuộc của doanh nghiệp nên không thể hoạt động độc lập (chi nhánh có thể thực hiện toàn bộ hoặc một phần chức năng của doanh nghiệp kể cả chức năng đại diện theo ủy quyền). Nghành nghề kinh doanh của chi nhánh phải phù hợp với nghành nghề kinh doanh của doanh nghiệp.

    Theo khoản 6 Điều 4 Nghị định Số: 58/2001/NĐ-CP về quản lý và sử dụng con dấu thì bạn có thể khắc con dấu riêng cho chi nhanh của bạn.

    Chào bạn!

     

    "Nơi không có quyền lực cộng đồng thì không có pháp luật, nơi không có pháp luật thì không có gì gọi là công bằng"

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn lytanhuynh vì bài viết hữu ích
    invalid5419941513 (10/12/2012) kts.hoangtien (13/12/2012)
  • #232520   11/12/2012

    tuvanhale
    tuvanhale

    Female


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:02/08/2011
    Tổng số bài viết (232)
    Số điểm: 2036
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 133 lần


    Chi nhánh Công ty bắt buộc phải có mã số thuế riêng và con dấu riêng bạn ạ. Mọi hoạt động của chi nhánh đều theo sự ủy quyền của công ty mẹ. Việc đăng ký hạch toán phụ thuộc hoặc hạch toán độc lập khi thành lập chi nhánh chỉ có giá trị về mặt tài chính kế toán, không ảnh hưởng đến thực tế hoạt động theo ủy quyền từ công ty mẹ.

    Công ty TNHH Tư vấn Hà Lê - Dịch vụ hỗ trợ doanh nghiệp NHANH-GỌN-HIỆU QUẢ

    P.2104, Khu A, Cao ốc M3-M4, 91A Nguyễn Chí Thanh, Hà Nội

    ĐT: 04.6273.8033 - Hotline: 091 206 3384 www.hale.com.vn

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn tuvanhale vì bài viết hữu ích
    kts.hoangtien (14/12/2012)
  • #232633   11/12/2012

    vokimanh
    vokimanh
    Top 500
    Mầm

    Gia Lai, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2012
    Tổng số bài viết (76)
    Số điểm: 537
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 46 lần


    Vài dòng chia sẻ anh Tòng!

    Chi nhánh có mã số thuế:

    Mã số thuế được cấu trúc là một dãy số được chia thành các nhóm như sau:

                                      N1N2 N3N4N5N6N7N8N9 N10  N11N12N13

    Trong đó:

    Hai chữ số đầu N1N2 là số phân khoảng tỉnh cấp mã số thuế được quy định theo danh mục mã phân khoảng tỉnh.

    Bảy chữ số N3N4N5N6N7N8N9 được đánh theo số thứ tự từ 0000001 đến 9999999. Chữ số N10 là chữ số kiểm tra.

    Mười số từ N1  đến N10 được cấp cho người nộp thuế độc lập và đơn vị chính (nghĩa là  MST 10 con số đầu của Chi nhánh trùng với Công ty chính)

    Ba chữ số N11N12N13 là các số thứ tự từ 001 đến 999 được đánh theo từng đơn vị trực thuộc, chi nhánh của người nộp thuế độc lập và đơn vị chính.

    Thân ái!

    Mỗi ngày phải giành 01 tiếng cho Dân Luật

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn vokimanh vì bài viết hữu ích
    kts.hoangtien (14/12/2012)

0 Thành viên đang online
-