• Trang nhất
  • Luật Sư Tư Vấn
  • Cùng Thảo Luận
  • Tìm Luật Sư
  • Thành Viên
  • Trang Của Tôi

Thâm niên công tác?

Chủ đề   RSS   
  • #1918 03/04/2008

    nguyencat

    Công dân mới
    Khánh Hoà, Việt Nam
    Tham gia:03/04/2008
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Thâm niên công tác?

    Năm 1982, tôi nhập ngũ. Năm 1986, tôi xuất ngũ về công tác tại một xí nghiệp nước khoáng. Sau đó, vì lý do sức khoẻ tôi xin nghỉ việc nhưng cơ quan chỉ tính thâm niên công tác theo thời gian làm việc tại xí nghiệp. Cách tính này đúng hay sai?
     

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #1919   03/04/2008

    ls_nguyenbaotram
    ls_nguyenbaotram

    Công dân mới
    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/04/2008
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 15
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Cách tính thâm niên công tác!

    Người lao động có thời gian làm việc trong khu vực nhà nước trước ngày 1-1-1995 nếu chưa nhận trợ cấp xuất ngũ, phục viên thì thời gian đó được tính là thời gian đã đóng bảo hiểm xã hội.

    Nếu chưa nhận trợ cấp xuất ngũ thì thời gian nhập ngũ của ông được tính vào thời gian đóng bảo hiểm xã hội (thâm niên công tác). (Khoản 4 Điều 139 Luật Bảo hiểm Xã hội)
     
    Báo quản trị |  
  • #209725   27/08/2012

    Nhungsd505
    Nhungsd505

    Công dân mới
    Đà Nẵng, Việt Nam
    Tham gia:01/08/2008
    Tổng số bài viết (18)
    Số điểm: 160
    Cảm ơn: 5
    Được cảm ơn 0 lần


    Re:Thâm niên công tác?

    Vậy khi xin chấm dứt HĐLĐ thời gian thâm niên công tác (đã tính thời gian trong quân đội) có được Công ty tính chung vào để trả tiền trợ cấp thôi việc không ạ.

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư: