DanLuat 2015

Sử dụng ngoại tệ?

Chủ đề   RSS   
  • #31875 10/07/2009

    thiendc

    Sơ sinh

    Thừa Thiên Huế, Việt Nam
    Tham gia:05/06/2009
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 15
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Sử dụng ngoại tệ?

    Kính gửi
    Cty chúng tôi hoạt động dịch vụ khách sạn có nhu cầu sử dụng giao dịch ngoại tệ (USD là chủ yếu). Căn cứ Nghị định số 160/2006/NĐ-CP ngày 28/12/2006, chương IV, Điều 29 có quy định hạn chế sử dụng ngoại hối.
    Vậy, xin hỏi: Cty chúng tôi (đã có Giấy phép thu đổi ngoại tệ) có được phép niêm yết giá, quảng cáo, lập Hóa đơn có sử dụng đồng thời USD và đồng Việt Nam không? Cụ thể là thể hiện chi tiết bằng USD, Tổng số tiền USD được quy đổi sang VND.
    Chân thành cảm ơn

    Đoàn Công Thiện
    Cty TNHH Hùng Vương Huế
    105A Hùng Vương, TP Huế

     
    2578 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

0 Thành viên đang online
-