Phân cấp bậc thành viên mới từ tháng 6/2014
  • Trang nhất
  • Luật Sư Tư Vấn
  • Cùng Thảo Luận
  • Tìm Luật Sư
  • Thành Viên
  • Trang Của Tôi

Số giờ tiêu chuẩn định mức của giáo viên THPT và THCS

Chủ đề   RSS   
  • #64907 22/10/2010

    thangtc71

    Sơ sinh

    Thái Nguyên, Việt Nam
    Tham gia:22/10/2010
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 65
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Số giờ tiêu chuẩn định mức của giáo viên THPT và THCS

    Xin luật sư cho biết số giờ tiêu chuẩn định mức của 1 giáo viên THPT và THCS /năm là bao nhiêu?
     

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #65123   24/10/2010

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (9198)
    Số điểm: 62875
    Cảm ơn: 1881
    Được cảm ơn 3225 lần
    SMod

    Bạn tham khảo Thông tư 28/2009/TT-BGDĐT

    #00b050;">Điều 5. Thời gian làm việc, thời gian nghỉ hằng năm

    #00b050;">1. Thời gian làm việc của giáo viên tiểu học trong năm học là 42 tuần, trong đó:

    #00b050;">a) 35 tuần dành cho việc giảng dạy và các hoạt động giáo dục theo quy định về kế hoạch thời gian năm học.

    #00b050;">b) 05 tuần dành cho học tập, bồi dưỡng nâng cao trình độ.

    #00b050;">c) 01 tuần dành cho việc chuẩn bị năm học mới.

    #00b050;">d) 01 tuần dành cho việc tổng kết năm học.

    #00b050;">2. Thời gian làm việc của giáo viên trung học cơ sở và trung học phổ thông trong năm học là 42 tuần, trong đó:

    #00b050;">a) 37 tuần dành cho việc giảng dạy và hoạt động giáo dục theo quy định về kế hoạch thời gian năm học.

    #00b050;">b) 03 tuần dành cho học tập, bồi dưỡng nâng cao trình độ.

    #00b050;">c) 01 tuần dành cho việc chuẩn bị năm học mới.

    #00b050;">d) 01 tuần dành cho việc tổng kết năm học.

    #00b050;">3. Thời gian nghỉ hằng năm của giáo viên gồm: nghỉ hè, nghỉ tết âm lịch, nghỉ học kỳ và các ngày nghỉ khác, cụ thể như sau:

    #00b050;">a) Thời gian nghỉ hè của giáo viên thay cho nghỉ phép hằng năm là 02 tháng, được hưởng nguyên lương và các phụ cấp (nếu có);

    #00b050;">b) Thời gian nghỉ tết âm lịch, nghỉ học kỳ theo quy định của Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo;

    #00b050;">c) Các ngày nghỉ khác theo quy định của Bộ Luật lao động.

    #00b050;">Căn cứ kế hoạch năm học, quy mô, đặc điểm, điều kiện cụ thể của từng trường, Hiệu trưởng bố trí thời gian nghỉ hằng năm cho giáo viên một cách hợp lý theo đúng quy định.

    #00b050;">Điều 6. Định mức tiết dạy

    #00b050;">Định mức tiết dạy là số tiết lý thuyết hoặc thực hành của mỗi giáo viên phải giảng dạy trong một tuần, cụ thể như sau:

    #00b050;">1. Định mức tiết dạy của giáo viên tiểu học là 23 tiết, giáo viên trung học cơ sở là 19 tiết, giáo viên trung học phổ thông là 17 tiết;

    #00b050;">2. Định mức tiết dạy của giáo viên trường phổ thông dân tộc nội trú là 17 tiết ở cấp trung học cơ sở, 15 tiết ở cấp trung học phổ thông;

    #00b050;">Định mức tiết dạy của giáo viên trường phổ thông dân tộc bán trú là 21 tiết ở cấp tiểu học, 17 tiết ở cấp trung học cơ sở;

    #00b050;">Định mức tiết dạy của giáo viên trường, lớp dành cho người tàn tật, khuyết tật là 21 tiết đối với giáo viên ở cấp tiểu học, 17 tiết đối với giáo viên ở cấp trung học cơ sở.

    #00b050;">3. Giáo viên làm Tổng phụ trách Đội Thiếu niên tiền phong Hồ Chí Minh trường hạng I dạy 2 tiết một tuần, trường hạng II dạy 1/3 định mức tiết dạy, trường hạng III dạy 1/2 định mức tiết dạy của giáo viên cùng cấp học. Việc phân hạng các trường phổ thông theo quy định hiện hành.

    #00b050;">Điều 7. Định mức tiết dạy đối với Hiệu trưởng, Phó hiệu trưởng

    #00b050;">1. Hiệu trưởng, Phó hiệu trưởng trường phổ thông có nhiệm vụ giảng dạy một số tiết để nắm được nội dung, chương trình giáo dục và tình hình học tập của học sinh nhằm nâng cao hiệu quả trong công tác quản lý.

    #00b050;">2. Hiệu trưởng dạy 2 tiết/tuần. Phó hiệu trưởng dạy 4 tiết/tuần.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ntdieu vì bài viết hữu ích
    haongminh (08/09/2013)
  • #285045   07/09/2013

     

    Hiệu trưởng, kiêm bí thư chi bộ, hàng tuần hiệu trưởng chỉ thực dạy 2 tiết/ tuần,ngoài ra Ht không dạy gì mà chỉ đơn thuần làm công tác quản lý của hiệu trưởng. Nhưng cuối năm tính thừa giờ, Hiệu trưởng lại khai là thừa 4 tiết/ tuần (148 tiết/ năm). Vậy theo thông tư 28/2009/TT- BGĐT thì hiệu trưởng thực hiện thông tư như thế là đúng hay sai ? Xin cám ơn

     

    Cập nhật bởi dinhcongtien ngày 08/09/2013 10:00:36 CH
     
    Báo quản trị |  
  • #285105   08/09/2013

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (9198)
    Số điểm: 62875
    Cảm ơn: 1881
    Được cảm ơn 3225 lần
    SMod

    Có phải bạn dinhcongtien định nói rằng hiệu trưởng thực tế chỉ dạy 2 tiết/tuần, nhưng nhận tiền 4 tiết/tuần ?

     

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ntdieu vì bài viết hữu ích
    dinhcongtien (08/09/2013)
  • #304791   02/01/2014

    tieuphung88qb
    tieuphung88qb

    Sơ sinh

    Gia Lai, Việt Nam
    Tham gia:02/01/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin luật sư cho biết trong học kỳ 1, ở trường THPT, nếu có dư tiết thì được tính trong bao nhiêu tuần.

    Xin chân thành cảm ơn!

     
    Báo quản trị |