DanLuat 2015

Re:Gửi máy tính xách tay từ Nhật về Việt Nam?

Chủ đề   RSS   
  • #38310 23/02/2009

    trinhict

    Male
    Sơ sinh

    Hưng Yên, Việt Nam
    Tham gia:05/12/2008
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 0
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Re:Gửi máy tính xách tay từ Nhật về Việt Nam?

    Mình cũng có người bạn đi lao động bên Nhật Bản muốn gửi đồ điện tử về Việt Nam nhưng không biết phải đóng thuế như thế nào? Ai rõ về vấn đề này trả lời giúp với?
     
    5073 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #45625   22/03/2010

    suongna
    suongna

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/03/2010
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    xin luật sư cho em hỏi vậy em phải chứng minh thu nhập và điều kiện nuôi con như thế nào xin luật sư giúp em
     
    Báo quản trị |  
  • #46119   03/03/2010

    lengalawyer
    lengalawyer
    Top 500
    Female
    Chồi

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (231)
    Số điểm: 1454
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 34 lần


    Vấn đề bạn quan tâm, xin được tư vấn như sau:

    Điều 92 Luật Hôn nhân và gia đình quy định: “Vợ, chồng thoả thuận về người trực tiếp nuôi con, quyền và nghĩa vụ của mỗi bên sau khi ly hôn đối với con; nếu không thoả thuận được thì Toà án quyết định giao con cho một bên trực tiếp nuôi căn cứ vào quyền lợi về mọi mặt của con; nếu con từ đủ chín tuổi trở lên thì phải xem xét nguyện vọng của con. Về nguyên tắc, con dưới ba tuổi được giao cho mẹ trực tiếp nuôi, nếu các bên không có thoả thuận khác”.

    Trường hợp của bạn, con mới gần bốn tuổi thì Tòa án sẽ xem xét và so sánh các điều kiện để cháu có thể phát triển tốt nhất về thể chất và tinh thần nếu ở với bố hoặc với mẹ. Do đó, bạn sẽ phải chứng minh bằng những căn cứ cụ thể.

    Ý kiến chủ quan của tôi cho rằng, nếu điều kiện của bạn đúng như bạn nói thì Tòa án hoàn toàn có thể sẽ giao con cho bạn trực tiếp chăm sóc, nuôi dưỡng.

    Nếu cần tư vấn rõ hơn, vui lòng liên hệ với Luật sư.

    Trân trọng.

    Luật sư LÊ NGA

    Mobile: 0915.939.333

    Email: lengalawyer@gmail.com

    ---------

    TƯ VẤN DOANH NGHIỆP 

    TƯ VẤN ĐẦU TƯ 

    TƯ VẤN/GIẢI QUYẾT TRANH CHẤP 

    TƯ VẤN CÁC VẤN ĐỀ PHÁP LÝ KHÁC 

    ĐẠI DIỆN/TRANH TỤNG TẠI CÁC CƠ QUAN TỐ TỤNG

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-