DanLuat 2015

Quyết định quy phạm pháp luật 2009

Chủ đề   RSS   
  • #10620 26/10/2009

    nmhuongkt

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:06/08/2008
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Quyết định quy phạm pháp luật 2009

    Em chả biết đặt câu hỏi này ở đâu, nếu nhầm chỗ thì Mod chuyển giúp em nhá.
    Từ đầu năm đến giờ (Tháng 5 rùi) mà không thấy các Bộ (Bộ Tài chính, Bộ Lao động, Bộ Công thương....) ban hành các quyết định quy phạm nhỉ. Có bác nào biết tại sao không ạ?

    Cập nhật bởi anh_tuan351 vào lúc 21/07/2009 17:22:21
     
    9482 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #10621   18/05/2009

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (12839)
    Số điểm: 88770
    Cảm ơn: 2897
    Được cảm ơn 4492 lần
    SMod

    không hiểu

    Không hiểu tại sao bạn lại hỏi câu này. Bạn đã tra cứu thuvienphapluat.com chưa ?

    Bộ Tài chính đã ra tới Thông tư 92/2009 ngày 12/05/2009. Bộ Lao động có Thông tư 13/2009 ngày 06/05/2009. Còn Bộ Công thương thì mới ra tới Thông tư 09/2009 ngày 12/05/2009 (theo thuvienphapluat.com, cập nhật tới 18/05/2009)
     
    Báo quản trị |  
  • #10622   25/09/2009

    phongvbstpbt
    phongvbstpbt

    Male
    Sơ sinh

    Bình Thuận, Việt Nam
    Tham gia:05/02/2009
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    chưa nghiên cứu kỹ rồi!

    Bạn hãy nghiên cứu Luật Ban hành văn bản quy phạm pháp luật năm 2008 thì sẽ biết ngay tại sao.
    Văn bản quy phạm pháp luật do Bộ trưởng ban hành chỉ có hình thức văn bản là thông tư thôi, không có hình thức văn bản là quyết định. Bộ trưởng chỉ ban hành quyết định cá biệt (không phải là văn bản quy phạm pháp luật). OK
    Cập nhật bởi daonhan vào lúc 25/09/2009 11:51:03
     
    Báo quản trị |  
  • #10623   15/09/2009

    anhnin
    anhnin

    Sơ sinh

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:13/05/2009
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    NGHỊ ĐỊNH 69/2009/ND-CP ban hành ngày 13/8/2009

    Nghị định 69/2009/NĐ-CP ban hành ngày 13/8/2009 về quy định bổ sung về thu hồi đất.

    Trong Nghị định 69 tại điểm a, khoản 1, điều 32 về cưỡng chế thu hồi đất quy định:

    "Thực hiện đúng trình tự, thủ tục về thu hồi đất, bồi thường, hỗ trợ, tái định cư quy định tại các Điều 27, 28, 29 và 38 Nghị định này".

    Trong quy định này có một điểm không phù hợp là trình tự thu hồi đất không liên quan đến điều 38 mà liên quan trực tiếp đến điều 30. Vậy, phải chăng người soạn thảo Nghị định này đã viết nhầm điều 30 với điều 38.

    Theo tôi thì trong quy định phải ghi là điều 30 mới hợp lý.

    Rất mong các bạn tham gia góp ý và giải đáp thắc mắc về vấn đề này.


     
    Báo quản trị |  
  • #10624   16/09/2009

    VietThuong
    VietThuong
    Top 500
    Female
    Lớp 2

    Hải Phòng, Việt Nam
    Tham gia:07/06/2008
    Tổng số bài viết (137)
    Số điểm: 3221
    Cảm ơn: 45
    Được cảm ơn 59 lần


    Chào bạn.

    Về nội dung Nghị Định 69/2009/NĐ-CP bạn thắc mắc, chúng tôi đã kiểm tra và đối chiếu với Công báo Chính phủ thì nội dung chính xác với Công báo.

    Hiện tại chưa có một Vb đính chính nào về nội dung như bạn phản ánh.

    Trân trọng

     
    Báo quản trị |  
  • #10625   17/10/2009

    thang_0572
    thang_0572

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:17/10/2009
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    NGHỊ ĐỊNH 69/2009/ND-CP ban hành ngày 13/8/2009

    $0 $0Thế ai là ngươi fản ánh sai sót ?fản ánh đế cơ quan nào?và bộ tư phpá,theo quy định fải thẩm tra đã biêt chưa?Vui lòng gõ tiếng Việt có dấu!$0 Các bài viết không dấu sẽ bị xem là bài viết vi phạm!$0 Bài viết vi phạm sẽ bị xóa!$0
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-