• Trang nhất
  • Luật Sư Tư Vấn
  • Cùng Thảo Luận
  • Tìm Luật Sư
  • Thành Viên
  • Trang Của Tôi

Quyền lợi khi chấm dứt hợp đồng lao động

Chủ đề   RSS   
  • #140062 15/10/2011

    traitimtinhyeu_riengem

    Công dân mới
    Hưng Yên, Việt Nam
    Tham gia:15/10/2011
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 115
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Quyền lợi khi chấm dứt hợp đồng lao động

    em làm việc cho công ty MT với hợp đồng lao động không xác định thời hạn từ tháng 9/2005, mức lương là 3 triệu đồng/tháng. Năm 2009, em xin nghi hai năm đi học để nâng cao trình độ, công ty hỗ trợ học phí là 1 triệu đồng/tháng, phần còn lại em tự thanh toán.Đầu tháng 9/2011, do công ty làm ăn thua lỗ nên đã chấm dứt hợp đồng lao động với em, em đồng ý với được hưởng quyền lợ là trợ cấp thôi việc  và hỗ trợ 1 tháng lương.Vậy thời gian em nghi đi học không hưởng lương có được tình trợ cấp không. Nếu có thì việc tính trợ cấp như thế nào?
     

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #140076   15/10/2011

    LUATSUNGUYEN
    LUATSUNGUYEN
    Top 25
    Male
    Công dân tiêu biểu
    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/01/2011
    Tổng số bài viết (1590)
    Số điểm: 10915
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 560 lần
    Lawyer

    Re: quyền lợi khi chấm dứt hợp đồng lao động

    Trường hợp của bạn, tôi tư vấn như sau:
    Theo quy định của luật lao động 2003 sửa đổi 2007 thời gian đi học của bạn là do Công ty cử đi vì thế sẽ được tính vào thời gian lao động tại công ty để được hưởng chế độ phụ cấp, trợ cấp khác nếu có. Cũng theo Điều 42

    1- Khi chấm dứt hợp đồng lao động đối với người lao động đã làm việc thường xuyên trong doanh nghiệp, cơ quan, tổ chức từ một năm trở lên, người sử dụng lao động có trách nhiệm trợ cấp thôi việc, cứ mỗi năm làm việc là nửa tháng lương, cộng với phụ cấp lương, nếu có.

    Như vậy căn cứ vào đó bạn sẽ hiểu quyền của bạn. Chào bạn

    Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN

    CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

    http://dichvutuvanluat.com - http://dichvuluatsu247.com

    Hotline: 0987.756.263/0947.347.268

    ĐT: 04.8585 7869

     
    Báo quản trị |  
  • #140098   15/10/2011

    traitimtinhyeu_riengem
    traitimtinhyeu_riengem

    Công dân mới
    Hưng Yên, Việt Nam
    Tham gia:15/10/2011
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 115
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Re: quyền lợi khi chấm dứt hợp đồng lao động

    cám ơn luật sư!
     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư:

Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN - CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

Hotline: 0987.756.263/0947.347.268 - ĐT: 04.8585 7869