HỌP MẶT OFFLINE DÂN LUẬT MIỀN NAM NGÀY 20/12/2014
  • Trang nhất
  • Luật Sư Tư Vấn
  • Cùng Thảo Luận
  • Tìm Luật Sư
  • Thành Viên
  • Trang Của Tôi
  • Bản án online

Quy định về số ngày nghỉ phép năm của người lao động có thâm niên công tác 13 năm khi chuyển sang nơi làm việc mới?

Chủ đề   RSS   
  • #2379 16/11/2009

    phuonghai98

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:13/11/2009
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Quy định về số ngày nghỉ phép năm của người lao động có thâm niên công tác 13 năm khi chuyển sang nơi làm việc mới?

    Hiện tôi đang làm việc tại 1 doanh nghiệp nước ngoài.

    Thời gian làm việc đã được khoảng hơn 13 năm và số ngày phép được hưởng là 16 ngày phép/năm.

    Tôi có dự định thuyên chuyển sang nơi làm việc mới cũng của nước ngoài nhưng là một doanh nghiệp mới thành lập nên chưa có quy định cụ thể về các chế độ đãi ngộ đối với nhân viên.

    Khi đàm phán về vấn đề này, họ chỉ  nói nếu bộ luật lao động quy định thế nào thì họ sẽ tuân theo mọi quy định của luật lao động.

    Vì vậy tôi băn khoăn không biết liệu tôi có được hưởng số ngày phép như hiện tại khi làm việc tại doanh nghiệp mới này không?

    Trong luật lao động có quy định cụ thể số ngày phép năm cho người đã có thâm niên công tác?

    Kính nhờ thư viện pháp luật trả lời giúp tôi về băn khoăn này. 

    Xin trân trọng cảm ơn.

    Cập nhật bởi LawSoft05 ngày 27/09/2010 05:11:27 PM
     

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #2380   16/11/2009

    lsbuicongthanh
    lsbuicongthanh
    Top 75
    Male
    Luật sư địa phương

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/11/2009
    Tổng số bài viết (620)
    Số điểm: 3952
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 147 lần
    Lawyer

    Phép năm

    Chào bạn,

    Câu hỏi của bạn cũng có rất nhiều người hỏi nhưng tôi e rằng công ty mới của bạn sẽ không đồng ý vì Luật Lao động quy định rõ: “Khi bạn làm việc tại một doanh nghiệp hoặc với một người sử dụng lao động ” thì số ngày nghỉ hằng năm được tăng theo thâm niên. Bạn có thể tham khảo tại Điều 75 Bộ Luật Lao động.

    Trân trọng chào bạn.

    Ls. Bùi Công Thành

    Cập nhật bởi LawSoft05 ngày 27/09/2010 05:11:50 PM

    CÔNG TY LUẬT PLF - Tầng 12, Fideco Tower ; 81-85 Hàm Nghi, Quận 1, Tp. HCM

    ĐT: +84 (8) 38 21 21 61 - Email: info@plf.vn - Website:www.plf.vn

    Skype name: plflawfirm

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư:

Luật sư BÙI CÔNG THÀNH - Giám đốc Công ty Luật PLF

Tầng 12, Fideco Tower ; 81-85 Hàm Nghi, quận 1, Tp. HCM

ĐT: +84 (8) 38 21 21 61 - Fax: +84 (8) 38 21 21 65

Email: info@plf.vn ; Website: www.plf.vn Email: info@plf.vn Skype name: plflawfirm