Quy định chức danh kế toán trong các đơn vị giáo dục nghề nghiệp?

Chủ đề   RSS   
  • #563994 30/11/2020

    phungpham1973
    Top 150
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/01/2019
    Tổng số bài viết (549)
    Số điểm: 14940
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 139 lần


    Quy định chức danh kế toán trong các đơn vị giáo dục nghề nghiệp?

    Kế toán trong các đơn vị giáo dục nghề nghiệp được quy định mã chức danh như thế nào? Có chịu sự chi phối của thông tư số 77/2019/TT-BTC ngày 11/11/2019 không?

     
    708 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #564036   30/11/2020

    minhpham1995
    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1294)
    Số điểm: 9959
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 190 lần


    Tại Khoản 2 Điều 27 Thông tư 77/2019/TT-BTC quy định về mã số, tiêu chuẩn chuyên môn, nghiệp vụ và xếp lương đối với ngạch công chức chuyên ngành kế toán, thuế, hải quan, dự trữ do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành

    "Điều 27. Tổ chức thực hiện

    ...

    2. Viên chức làm công tác kế toán trong các đơn vị sự nghiệp công lập được áp dụng các quy định về tiêu chuẩn chuyên môn, nghiệp vụ và cách xếp lương của các ngạch công chức chuyên ngành kế toán quy định tại Thông tư này để thực hiện việc tuyển dụng, sử dụng và quản lý viên chức."

    Theo quy định nêu trên thì viên chức làm công tác kế toán trong các đơn vị sự nghiệp công lập được áp dụng các quy định về tiêu chuẩn chuyên môn, nghiệp vụ và cách xếp lương của các ngạch công chức chuyên ngành kế toán quy định tại Thông tư 77/219/TT-BNV để thực hiện việc tuyển dụng, sử dụng và quản lý viên chức.

     
    Báo quản trị |