Phát hành hóa đơn mới có phải hủy hóa đơn mua ở CCT?

Chủ đề   RSS   
  • #128600 07/09/2011

    hieuntvv
    Top 100
    Lớp 4

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/12/2008
    Tổng số bài viết (654)
    Số điểm: 5435
    Cảm ơn: 119
    Được cảm ơn 260 lần


    Phát hành hóa đơn mới có phải hủy hóa đơn mua ở CCT?

    Chào các anh chị!
    Mình có thắc mắc nhờ các anh chị giúp đỡ: hiện tại cty mình thông báo phát hành hóa đơn đặt in, nhưng hóa đơn mua ở CCT vẫn còn. Như vậy mình phải hủy hóa đơn cũ rồi xài hóa đơn mới hay là vẫn xài hết hóa đơn cũ rồi mới xài hóa đơn mới?
    Cảm ơn nhiều!

    Vợ cả, vợ hai, cả hai đều là vợ cả. he.he.he

     
    7922 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn hieuntvv vì bài viết hữu ích
    laixuanphong198 (05/10/2011)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #128606   07/09/2011

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3405)
    Số điểm: 82389
    Cảm ơn: 1341
    Được cảm ơn 2744 lần


    hieuntvv viết:
    Chào các anh chị!
    Mình có thắc mắc nhờ các anh chị giúp đỡ: hiện tại cty mình thông báo phát hành hóa đơn đặt in, nhưng hóa đơn mua ở CCT vẫn còn. Như vậy mình phải hủy hóa đơn cũ rồi xài hóa đơn mới hay là vẫn xài hết hóa đơn cũ rồi mới xài hóa đơn mới?
    Cảm ơn nhiều!

    Hiếu vẫn sử dụng hoá đơn đã mua của CCT đến khi nào hết (trước 01/01/2012) thì dùng hoá đơn đã đặt in nhé !Nếu muốn dùng luôn hoá đơn đã đặt in thì làm thủ tục Huỷ hoá đơn cũ(mua của CCT- còn giá trị sử dụng) theo Điều 27- TT 153/2010/TT-BTC & làm thông báo phát hành sử dụng hoá đơn mới theo quy định.

    Lưu ý : Khi nào bên em có nhu cầu sử dụng hoá đơn mới thì mới làm thông báo phát hành nhé !Nếu đã làm thông báo phát hành thì bắt buộc phải huỷ hoá đơn cũ.
    Cập nhật bởi tranthibichvan_tax06 ngày 07/09/2011 10:14:46 SA

    Cung cấp dịch vụ Đào tạo kế toán trưởng, dịch vụ tư vấn thuế, dịch vụ Setup hệ thống kế toán cho DN

    Dịch vụ soát xét hóa đơn, chứng từ, sổ sách trước khi Quyết toán thuế.

    Liên hệ: Ms Vân 0969.790.185/ Zalo: 0969.790.185/ Skype:van_kttc

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn tranthibichvan_tax06 vì bài viết hữu ích
    hieuntvv (07/09/2011) laixuanphong198 (05/10/2011)
  • #128640   07/09/2011

    hieuntvv
    hieuntvv
    Top 100
    Lớp 4

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/12/2008
    Tổng số bài viết (654)
    Số điểm: 5435
    Cảm ơn: 119
    Được cảm ơn 260 lần


    tranthibichvan_tax06 viết:
    hieuntvv viết:
    Chào các anh chị!
    Mình có thắc mắc nhờ các anh chị giúp đỡ: hiện tại cty mình thông báo phát hành hóa đơn đặt in, nhưng hóa đơn mua ở CCT vẫn còn. Như vậy mình phải hủy hóa đơn cũ rồi xài hóa đơn mới hay là vẫn xài hết hóa đơn cũ rồi mới xài hóa đơn mới?
    Cảm ơn nhiều!

    Hiếu vẫn sử dụng hoá đơn đã mua của CCT đến khi nào hết (trước 01/01/2012) thì dùng hoá đơn đã đặt in nhé !Nếu muốn dùng luôn hoá đơn đã đặt in thì làm thủ tục Huỷ hoá đơn cũ(mua của CCT- còn giá trị sử dụng) theo Điều 27- TT 153/2010/TT-BTC & làm thông báo phát hành sử dụng hoá đơn mới theo quy định.

    Lưu ý : Khi nào bên em có nhu cầu sử dụng hoá đơn mới thì mới làm thông báo phát hành nhé !Nếu đã làm thông báo phát hành thì bắt buộc phải huỷ hoá đơn cũ.

    Chào Chị Vân!
    em tham khảo TT153 nhưng không thấy quy định về hủy hóa đơn đang sử dụng mua tại cơ quan thuế  khi hóa đơn đặt in đã thông báo phát hành?

    Vợ cả, vợ hai, cả hai đều là vợ cả. he.he.he

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn hieuntvv vì bài viết hữu ích
    laixuanphong198 (05/10/2011)
  • #128653   07/09/2011

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3405)
    Số điểm: 82389
    Cảm ơn: 1341
    Được cảm ơn 2744 lần


    hieuntvv viết:
    tranthibichvan_tax06 viết:
    hieuntvv viết:
    Chào các anh chị!
    Mình có thắc mắc nhờ các anh chị giúp đỡ: hiện tại cty mình thông báo phát hành hóa đơn đặt in, nhưng hóa đơn mua ở CCT vẫn còn. Như vậy mình phải hủy hóa đơn cũ rồi xài hóa đơn mới hay là vẫn xài hết hóa đơn cũ rồi mới xài hóa đơn mới?
    Cảm ơn nhiều!

    Hiếu vẫn sử dụng hoá đơn đã mua của CCT đến khi nào hết (trước 01/01/2012) thì dùng hoá đơn đã đặt in nhé !Nếu muốn dùng luôn hoá đơn đã đặt in thì làm thủ tục Huỷ hoá đơn cũ(mua của CCT- còn giá trị sử dụng) theo Điều 27- TT 153/2010/TT-BTC & làm thông báo phát hành sử dụng hoá đơn mới theo quy định.

    Lưu ý : Khi nào bên em có nhu cầu sử dụng hoá đơn mới thì mới làm thông báo phát hành nhé !Nếu đã làm thông báo phát hành thì bắt buộc phải huỷ hoá đơn cũ.

    Chào Chị Vân!
    em tham khảo TT153 nhưng không thấy quy định về hủy hóa đơn đang sử dụng mua tại cơ quan thuế  khi hóa đơn đặt in đã thông báo phát hành?

    Chào Hiếu !

    Dòng đỏ gạch chân dành cho đơn vị Hiếu :

    Trích tại TT 153/2010/TT-BTC :

    Điều 19. Xử lý hóa đơn trong các trường hợp không tiếp tục sử dụng

    1. Tổ chức, hộ, cá nhân thông báo với cơ quan thuế hoá đơn không tiếp tục sử dụng trong các trường hợp sau:

    .....................

    b) Tổ chức, hộ, cá nhân phát hành loại hóa đơn thay thế phải dừng sử dụng các số hóa đơn bị thay thế còn chưa sử dụng.


    Cung cấp dịch vụ Đào tạo kế toán trưởng, dịch vụ tư vấn thuế, dịch vụ Setup hệ thống kế toán cho DN

    Dịch vụ soát xét hóa đơn, chứng từ, sổ sách trước khi Quyết toán thuế.

    Liên hệ: Ms Vân 0969.790.185/ Zalo: 0969.790.185/ Skype:van_kttc

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn tranthibichvan_tax06 vì bài viết hữu ích
    hieuntvv (07/09/2011) laixuanphong198 (05/10/2011)
  • #128614   07/09/2011

    hieuntvv
    hieuntvv
    Top 100
    Lớp 4

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/12/2008
    Tổng số bài viết (654)
    Số điểm: 5435
    Cảm ơn: 119
    Được cảm ơn 260 lần


    Cảm ơn Chị Vân nhiều nhiều!

    Vợ cả, vợ hai, cả hai đều là vợ cả. he.he.he

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn hieuntvv vì bài viết hữu ích
    laixuanphong198 (05/10/2011)
  • #137191   05/10/2011

    laixuanphong198
    laixuanphong198

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:05/10/2011
    Tổng số bài viết (10)
    Số điểm: 170
    Cảm ơn: 10
    Được cảm ơn 1 lần


    Chị Vân ơi, tư vấn giúp em với, Cty em Hủy HĐ mua của CQ Thuế, nhưng em làm mẫu Thông Báo Hủy rồi, còn mẫu 3.12 của HTKK 3.0.1 thì nó báo ở cột từ số đến số bị sai.

    Vấn đề nào không giải quyết được bằng tiền

    Vấn đề đó sẽ giải quyết đuợc bằng rất là nhiều tiền.

     
    Báo quản trị |  
  • #137196   05/10/2011

    mrvanthuc
    mrvanthuc
    Top 75
    Male
    Lớp 9

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/04/2009
    Tổng số bài viết (835)
    Số điểm: 12301
    Cảm ơn: 156
    Được cảm ơn 767 lần


    laixuanphong198 viết:
    Chị Vân ơi, tư vấn giúp em với, Cty em Hủy HĐ mua của CQ Thuế, nhưng em làm mẫu Thông Báo Hủy rồi, còn mẫu 3.12 của HTKK 3.0.1 thì nó báo ở cột từ số đến số bị sai.

    Mình trả lời giùm được không emoticon
    Bạn xem lại số lượng hóa đơn tồn từ số mấy đến số mấy đã ghi ở mẫu BC26/AC với số bên mẫu 3.12 có trùng nhau không? nếu không trùng nó sẽ báo lỗi.

    Thân!
     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn mrvanthuc vì bài viết hữu ích
    laixuanphong198 (05/10/2011)
  • #137201   05/10/2011

    laixuanphong198
    laixuanphong198

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:05/10/2011
    Tổng số bài viết (10)
    Số điểm: 170
    Cảm ơn: 10
    Được cảm ơn 1 lần


    Cám ơn bạn trước nha, VD Cty mình Hủy HĐ 15119 đến 15150 thì mình điền ở mục I cột "từ số" 15119 và cột "đến số" 15150, ở mẫu BC26 số hủy cùng từ 15119 đến 15150 sao lại báo sai?

    Vấn đề nào không giải quyết được bằng tiền

    Vấn đề đó sẽ giải quyết đuợc bằng rất là nhiều tiền.

     
    Báo quản trị |  
  • #137204   05/10/2011

    mrvanthuc
    mrvanthuc
    Top 75
    Male
    Lớp 9

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/04/2009
    Tổng số bài viết (835)
    Số điểm: 12301
    Cảm ơn: 156
    Được cảm ơn 767 lần


    laixuanphong198 viết:
    Cám ơn bạn trước nha, VD Cty mình Hủy HĐ 15119 đến 15150 thì mình điền ở mục I cột "từ số" 15119 và cột "đến số" 15150, ở mẫu BC26 số hủy cùng từ 15119 đến 15150 sao lại báo sai?

    Mình test thử vẫn đúng không có báo lỗi. ở mẫu BC26 nó là số tồn chứ không gõ vào hủy nha bạn, qua mẫu 3.12 mới gõ nó hết giá trị sử dụng. Bạn còn làm thêm mẫu báo hủy hóa đơn nữa nhé
    Cập nhật bởi mrvanthuc ngày 05/10/2011 10:31:45 SA Cập nhật bởi mrvanthuc ngày 05/10/2011 10:30:01 SA
     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn mrvanthuc vì bài viết hữu ích
    laixuanphong198 (05/10/2011)