Nhân viên thiết bị trường học có được hưởng thu hút theo nghị đinh 19/2003/NĐ - CP

Chủ đề   RSS   
  • #301285 07/12/2013

    vuminhthu.db

    Sơ sinh

    Điện Biên, Việt Nam
    Tham gia:07/12/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Nhân viên thiết bị trường học có được hưởng thu hút theo nghị đinh 19/2003/NĐ - CP

    chào luật sư

    Tôi có 1 vấn đề xin luật sư tư vấn

    tôi làm nhân viên thiết bị thí nghiệm trường THCS đã được 6 năm và đang công tác ở 1 vùng đặc biệt khó khăn.Vậy tôi muốn hỏi luật sư là tôi có thuộc diện được hưởng phụ cấp thu hút theo nghi định 19/2003/NĐ - CP không?

     
    5282 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #301621   10/12/2013

    lamsonlawyer
    lamsonlawyer
    Top 75
    Male
    Lớp 4

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:02/01/2012
    Tổng số bài viết (894)
    Số điểm: 5515
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 435 lần


    Chào bạn!

    Với vấn đề bạn thắc mắc, Luật sư giải đáp như sau:

    Trước tiên, tôi xin đính chính với bạn là Nghị định 19/2003/NĐ – CP là nghị định quy định trách nhiệm cảu cơ quan nhà nước các cấp trong việc bảo đảm cho cá cấp Hội liên hiệp phụ nữ Việt Nam tham gia quản lý Nhà nước, không điều chỉnh vấn đề phụ cấp thu hút. Vấn đề này được quy định tại Nghị định 61/2006/NĐ-CP quy định về chính sách đối với nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục công tác ở trường chuyên biệt, ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn.

     

    Theo quy định tại Điều 8, Nghị định 61/2006/NĐ-CP thì “Nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục (thuộc địa phương hoặc từ địa phương khác đến) được điều động đến công tác hoặc hiện đang công tác tại vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn được hưởng phụ cấp thu hút bằng 70% mức lương hiện hưởng và phụ cấp chức vụ lãnh đạo, phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có)”.

    Như vậy, nếu bạn đang công tác tại địa phương có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biết khó khăn thì có quyền được hưởng phụ cấp thu hút như quy định trên.

     

    Trên đây là nội dung giải đáp của LS dựa trên những thông tin mà bạn cung cấp. Tuy nhiên để được tư vấn cụ thể, chi tiết hơn bạn có thể gửi thêm tài liệu hoặc đến gặp trực tiếp Luật sư tại công ty Luật Thành đô.

     

    Chúc bạn thành công!

    Trân trọng!

     

     

     

     

    Luật sư Nguyễn Lâm Sơn

    Hotline: 0919 089 888

    CÔNG TY LUẬT THÀNH ĐÔ

    Điện thoại: 024 3789 8686

    Tổng đài tư vấn pháp luật trực tuyến: 1900 1958

    Email: luatsu@luatthanhdo.com.vn

    Website: http://luatthanhdo.com - http://luatthanhdo.com.vn

    * CUNG CẤP DỊCH VỤ PHÁP LÝ:

    1. Tư vấn các vấn đề pháp lý: Đầu tư, doanh nghiệp, thương mại, lao động, đất đai, nhà ở, tài chính, kế toán, hôn nhân gia đình, thừa kế…;

    2. Tham gia tranh tụng;

    3. Đại diện ngoài tố tụng;

    * TƯ VẤN PHÁP LUẬT MIỄN PHÍ:

    Thông qua địa chỉ email: luatsu@luatthanhdo.com.vn, Website: www.luatthanhdo.com - www.luatthanhdo.com.vn hoặc tổng đài tư vấn luật trực tuyến: 1900 1958

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Nguyễn Lâm Sơn - CÔNG TY LUẬT THÀNH ĐÔ

Mb: 04.6680.6683 - DĐ: 0982.976.486 - Email: lamsonlawyer@gmail.com