DanLuat 2015

Nhà làm trên đất trồng cây lâu năm có thể đăng ký làm văn phòng công ty hay không.

Chủ đề   RSS   
  • #277834 26/07/2013

    cattuong28101983

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:26/07/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Nhà làm trên đất trồng cây lâu năm có thể đăng ký làm văn phòng công ty hay không.

    Tôi muốn đăng ký thành lập công ty với văn phòng là nhà của mình, nhưng nhà tôi đang hiện hữu trên đất trồng cây lâu năm, vậy cho tôi hỏi: Nhà làm trên đất trồng cây lâu năm có thể đăng ký làm văn phòng công ty hay không?
     
    1925 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #277911   26/07/2013

    ngocloan1990
    ngocloan1990
    Top 100
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:20/06/2013
    Tổng số bài viết (486)
    Số điểm: 3699
    Cảm ơn: 237
    Được cảm ơn 223 lần


    Chào bạn !

    Theo Nghị định 43/2010/NĐ-CP ngày 15 tháng 04 năm 2010

      Điều 4. Nguyên tắc áp dụng giải quyết thủ tục đăng ký doanh nghiệp

    1. Người thành lập doanh nghiệp tự kê khai hồ sơ đăng ký doanh nghiệp và phải chịu trách nhiệm trước pháp luật về tính đầy đủ, hợp pháp, trung thực và chính xác của các thông tin kê khai trong hồ sơ đăng ký doanh nghiệp.

    Hồ sơ đăng ký kinh doanh không yêu cầu nộp theo các văn bản nhà đất kèm theo. Người đăng ký kd tự khai và tự chịu trách nhiệm.

    Vì vậy, trường hợp bạn hỏi là được.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-