DanLuat 2015

Người đứng đầu chi nhánh

Chủ đề   RSS   
  • #67722 10/11/2010

    LeDangThanhLoan

    Sơ sinh

    Long An, Việt Nam
    Tham gia:19/10/2010
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 65
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Người đứng đầu chi nhánh

    Thưa Luật sư
    Một người có thể đứng tên đứng đầu chi nhánh ( trên giấy phép kinh doanh) ở 2 chi nhánh khác nhau, nhưng cùng 1 công ty được không ạ? có gì sai với quy định của pháp luật không?
     
    10102 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #67741   10/11/2010

    manhtamvt
    manhtamvt
    Top 150
    Lớp 2

    Phú Thọ, Việt Nam
    Tham gia:18/08/2010
    Tổng số bài viết (363)
    Số điểm: 3287
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 17 lần


    Hoàn toàn có thể được kể cả giám đốc công ty kiêm nhiệm đứng đầu cả 2 chi nhánh, không có gì trái với luật cả.

    We can do !

     
    Báo quản trị |  
  • #287773   23/09/2013

    cái này được quy định tại đâu ạ?

    Cập nhật bởi hungnguyenbahd ngày 23/09/2013 04:18:19 CH
     
    Báo quản trị |  
  • #287796   23/09/2013

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (12790)
    Số điểm: 88450
    Cảm ơn: 2882
    Được cảm ơn 4480 lần
    SMod

    Cái này không được quy định ở đâu cả, hehe 

     
    Báo quản trị |  
  • #287808   23/09/2013

    ngocloan1990
    ngocloan1990
    Top 100
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:20/06/2013
    Tổng số bài viết (486)
    Số điểm: 3699
    Cảm ơn: 237
    Được cảm ơn 223 lần


    Chào mọi người !

    Tôi đồng ý với ý kiến của bạn hungnguyenbahd "Hoàn toàn có thể được kể cả giám đốc công ty kiêm nhiệm đứng đầu cả 2 chi nhánh, không có gì trái với luật cả."

    Tuy nhiên điều này có căn cứ pháp luật dù không phải trực tiếp :

    Theo luật doanh nghiệp

    Điều 37. Văn phòng đại diện, chi nhánh và địa điểm kinh doanh của doanh nghiệp

    2. Chi nhánh là đơn vị phụ thuộc của doanh nghiệp, có nhiệm vụ thực hiện toàn bộ hoặc một phần chức năng của doanh nghiệp kể cả chức năng đại diện theo uỷ quyền. Ngành, nghề kinh doanh của chi nhánh phải phù hợp với ngành, nghề kinh doanh của doanh nghiệp.

    Chế định đại diện trong luật dân sư không hạn chế việc ủy quyền cho một người nhiều việc khác nhau. Trong thực tế hoạt động của chi nhánh, người đứng đầu chi nhánh sẽ thực hiện công việc theo ủy quyền của người đại diện theo pháp luật của doanh nghiệp.

    Trân trọng

    Cập nhật bởi ngocloan1990 ngày 23/09/2013 08:41:06 CH
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-