Phân cấp bậc thành viên mới từ tháng 6/2014
  • Trang nhất
  • Luật Sư Tư Vấn
  • Cùng Thảo Luận
  • Tìm Luật Sư
  • Thành Viên
  • Trang Của Tôi

Mức thu phí công đoàn là bao nhiêu?

Chủ đề   RSS   
  • #62295 27/09/2010

    huong123

    Sơ sinh

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 120
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Mức thu phí công đoàn là bao nhiêu?

    Đơn vị SXKD - Mức thu phí công đoàn : cty trích bao nhiêu %?, đoàn viên đóng bao nhiêu %?
    Cập nhật bởi admin ngày 30/09/2010 07:58:12 AM Đặt lại tiêu đề, sửa lỗi chính tả
     

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #62419   28/09/2010

    NguyenNhatTuan
    NguyenNhatTuan
    Top 10
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/11/2009
    Tổng số bài viết (4913)
    Số điểm: 26865
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1205 lần
    Lawyer

    Chào bạn
    Theo quy định hiện nay thì người lao động là đoàn viên công đoàn phải đóng 1% tiền lương hàng tháng đoàn phí công đoàn
    Thân
    Cập nhật bởi admin ngày 30/09/2010 07:58:54 AM Đặt lại tiêu đề. Cập nhật bởi NguyenNhatTuan ngày 28/09/2010 02:01:52 PM

    Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN

    Trưởng văn phòng Luật sư PHÚ VINH - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh

    Địa chỉ: 16/47 Nguyễn Thiện Thuật, P.2, Q.3, TP.HCM

    ĐT liên hệ: 0913.623.699 - 08.66702573

    Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

    Văn phòng Luật sư Phú Vinh đảm nhận: Tư vấn pháp luật, trợ giúp pháp lý; luật sư bào chữa, bảo vệ trong các vụ án hình sự, dân sự, hành chính, lao động, thương mại, hôn nhân gia đình, thừa kế, tranh chấp đất đai, tài sản...; luật sư đại diện theo ủy quyền trong tố tụng, đại diện theo ủy quyền ngoài tố tụng liên quan đến pháp luật; dự thảo đơn từ, văn bản, hợp đồng, di chúc, thỏa thuận...thực hiện các dịch vụ pháp luật khác...với gía cả hợp lý, tân tâm, uy tín, kinh nghiệm.

     
    Báo quản trị |  
  • #158044   29/12/2011

    hahanhhd
    hahanhhd

    Sơ sinh

    Hải Dương, Việt Nam
    Tham gia:09/09/2011
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    xin hoi vay 1% ây là văn bản nào của nhà nước ban hành vậy? Quĩ Công Đoàn chúng tôi tìm thấy toàn là 2%
     
    Báo quản trị |  
  • #158067   29/12/2011

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5141)
    Số điểm: 49293
    Cảm ơn: 1798
    Được cảm ơn 3224 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Cơ quan, doanh nghiệp trích nộp 2% quỹ tiền lương, tiền công (mục 2 Phần I Thông tư số 119/2004/TTLT/BTC-TLĐLĐVN).

    Đoàn viên công đoàn đong đoàn phí bàng 1% tiền lương hoặc tiền công (điểm a khoản 1 Điều 39 Điều lệ công đoàn 2008).

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |