HỌP MẶT OFFLINE DÂN LUẬT MIỀN NAM NGÀY 20/12/2014
  • Trang nhất
  • Luật Sư Tư Vấn
  • Cùng Thảo Luận
  • Tìm Luật Sư
  • Thành Viên
  • Trang Của Tôi
  • Bản án online

Mức phạt nộp chậm báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn Quí 1

Chủ đề   RSS   
  • #152441 03/12/2011

    nguyenminhthu88

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:03/12/2011
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 0 lần


    Mức phạt nộp chậm báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn Quí 1

     

    Chào các anh chị! Em múôn hỏi các anh chị về trường hợp của em. Em có 2TH anh chị có thể giải thích giúp em không ạ.
       -TH1:Về việc mức phạt của việc nộp chậm BCTHSD HD Quí1 em nộp chậm mất 2 ngày so với qui định tức là em nộp vào ngày 22/04 như vậy em có bị nộp phạt theo khung 6tr không? 
       -TH2: Huỷ hoá đơn hết hạn sử dụng tức là Cty của em huỷ bị chậm mất 4 ngày tức la huỷ vào ngày 14/4 và em đã nộp Thông báo huỷ hoá đơn ngày 20/04.
     Vậy anh chị có thể giải thích cụ thể cho em biết được không ạ Em cảm ơn anh chị nhiều ạ!

    Cập nhật bởi boloncon ngày 05/12/2011 03:26:29 CH bỏ khoá
     

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #152893   05/12/2011

    boloncon
    boloncon
    Top 150
    Lớp 2

    Hải Phòng, Việt Nam
    Tham gia:19/08/2008
    Tổng số bài viết (307)
    Số điểm: 3601
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 102 lần


    Chào bạn

    Căn cứ khoản 3a và 3b Điều 33 Nghị định 51/2010/NĐ-CP quy định:

    Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng với các hành vi:

    a) Không hủy các hóa đơn đã phát hành nhưng chưa lập, không còn giá trị sử dụng theo quy định tại Nghị định này;

    b) Không nộp báo cáo hóa đơn đã sử dụng theo quy định

    Trường hợp doanh nghiệp bạn không nộp báo cáo sử dụng hoá đơn theo đúng quy định tại Điều 25 Thông tư số 153/2010/TT-BTC  -“Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn được gửi cùng Hồ sơ khai thuế giá trị gia tăng của tháng đầu tiên của quý tiếp theo”, đơn vị bạn bị phạt bằng tiền từ 2 triệu đồng đến 10 triệu đồng

    Trường hợp đơn vị bạn không thực hiện huỷ hoá đơn đã được cơ quan chức năng thông báo hết hạn sử dụng theo quy định tại khoản 2b Điều 27 Thông tư số 153/2010/TT-BTC  đơn vị bạn bị phạt bằng tiền từ 2 triệu đồng đến 10 triệu đồng.

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn boloncon vì bài viết hữu ích
    nguyenminhthu88 (16/12/2011) hung662 (17/03/2012)
  • #172512   17/03/2012

    Boloncon cho hỏi thêm trường hợp không sử dụng hóa đơn và không nộp báo cáo tình trạng sử dụng hóa đơn trong 3 quý liền;  thì có bi phạt kg? và mức phạt là thế nao? Cảm ơn boloncon nhiều
     
    Báo quản trị |  
  • #172539   17/03/2012

    hieuntvv
    hieuntvv
    Top 75
    Lớp 4

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/12/2008
    Tổng số bài viết (651)
    Số điểm: 5399
    Cảm ơn: 113
    Được cảm ơn 254 lần


    hung662 viết:
    Boloncon cho hỏi thêm trường hợp không sử dụng hóa đơn và không nộp báo cáo tình trạng sử dụng hóa đơn trong 3 quý liền;  thì có bi phạt kg? và mức phạt là thế nao? Cảm ơn boloncon nhiều

    Chào bạn! Nếu chưa có hóa đơn thì không phải nộp báo cáo sử dụng hóa đơn quý, không bị phạt; còn nếu đã có hóa đơn dù đã sử dụng hay chưa thì vẫn phải nộp báo cáo hóa đơn quý.
    Cập nhật bởi hieuntvv ngày 17/03/2012 03:51:49 CH

    Vợ cả, vợ hai, cả hai đều là vợ cả. he.he.he

     
    Báo quản trị |