Miễn giảm thuế đất ở cho thân nhân liệt sĩ

Chủ đề   RSS   
  • #376733 30/03/2015

    War_of_Glory

    Sơ sinh

    Bình Định, Việt Nam
    Tham gia:30/03/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Miễn giảm thuế đất ở cho thân nhân liệt sĩ

     Tôi là Nguyễn Hải

     Hiện tại,tôi đang là quân nhân.Là con của liệt sĩ.Tôi được đơn vị cấp cho một diện tích đất ở.Vậy tôi có được miễn giảm thuế đất ở của thân nhân gia đình liệt sĩ không?Nếu có thì được miễn giảm bao nhiêu phần trăm?

     Mong được trả lời sớm.

     

     
    4383 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #378499   10/04/2015

    hoanglawyer92
    hoanglawyer92

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:18/03/2015
    Tổng số bài viết (42)
    Số điểm: 240
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 17 lần


    Chào bạn

    Trường hợp của bạn tôi xin góp ý như sau

    Khoản 5 Điều 9 luật sử dụng đất phi nông nghiệp có quy định

    Miễn thuế trong trường hợp

     “5. Đất ở trong hạn mức của người hoạt động cách mạng trước ngày 19/8/1945; thương binh hạng 1/4, 2/4; người hưởng chính sách như thương binh hạng 1/4, 2/4; bệnh binh hạng 1/3; anh hùng lực lượng vũ trang nhân dân; mẹ Việt Nam anh hùng; cha đẻ, mẹ đẻ, người có công nuôi dưỡng liệt sĩ khi còn nhỏ; vợ, chồng của liệt sĩ; con của liệt sĩ được hưởng trợ cấp hàng tháng; người hoạt động cách mạng bị nhiễm chất độc da cam; người bị nhiễm chất độc da cam mà hoàn cảnh gia đình khó khăn.”

    Và Khoản 3 Điều 10

    Giảm 50% số thuế phải nộp cho các trường hợp sau đây:

    “3. Đất ở trong hạn mức của thương binh hạng 3/4, 4/4; người hưởng chính sách như thương binh hạng 3/4, 4/4; bệnh binh hạng 2/3, 3/3; con của liệt sĩ không được hưởng trợ cấp hàng tháng;”

    Bạn là con của liệt sĩ nên sẽ thuộc đối tượng được miễn giảm thuế 

     
    Báo quản trị |