mất hoá đơn

Chủ đề   RSS   
  • #311473 27/02/2014

    dodong1982

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:27/02/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    mất hoá đơn

    Chào luật sư!

    Luật sư cho em  hỏi. Cty em có mất hai hoá đơn nhưng em đã làm văn bản vá co ghi rõ tháng mà bên bán báo cáo thuế, và có liên 02 phô tô sao y bản chính có chữ ký và đóng dấu của bên bán và em cũng đã kê khai thuế. vậy em có phải báo cáo với thuế là mất hoá đơn không. và có bị phạt không?

    Cám ơn luật sư!

     
    6632 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #311690   28/02/2014

    lamsonlawyer
    lamsonlawyer
    Top 75
    Male
    Lớp 4

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:02/01/2012
    Tổng số bài viết (894)
    Số điểm: 5515
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 435 lần


    Chào bạn!

    Vấn đề bạn thắc mắc, luật sư giải đáp như sau:

    Theo quy định tại khoản 1 Điều 22, Thông tư 64/2013/ TT-BTC ngày 15/5/2013 v/v hướng dẫn thi hành Nghị định số 51/2010/NĐ-CP ngày 14/5/2010 của Chính phủ quy định về hoá đơn bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ thì:

    Tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh nếu phát hiện mất, cháy, hỏng hóa đơn đã lập hoặc chưa lập phải lập báo cáo về việc mất, cháy, hỏng và thông báo với cơ quan thuế quản lý trực tiếp (mẫu số 3.8 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này) chậm nhất không quá năm (05) ngày kể từ ngày xảy ra việc mất, cháy, hỏng hóa đơn. Trường hợp ngày cuối cùng (ngày thứ 05) trùng với ngày nghỉ theo quy định của pháp luật thì ngày cuối cùng của thời hạn được tính là ngày tiếp theo của ngày nghỉ đó

     

    Theo đó, khi làm mất hóa đơn, bắt buộc công ty bạn phải lập báo cáo về việc mất hóa đơn đó với cơ quan thuế quản lý trực tiếp theo đúng thời hạn quy định.

    Trên đây là nội dung giải đáp của LS dựa trên những thông tin mà bạn cung cấp. Tuy nhiên để được tư vấn cụ thể, chi tiết hơn bạn có thể gửi thêm tài liệu hoặc đến gặp trực tiếp Luật sư tại công ty Luật Thành đô.

    Mọi vướng mắc xin vui lòng liên hệ Công Ty Luật Thành Đô, P 1006 Tòa nhà B11B Khu đô thị mới Nam Trung Yên  –  Cầu Giấy – Hà Nội (Gần sở phòng ĐKKD – Sở KHĐT), số điện thoại: 0466806683 hoặc 0982 976 486 hoặc http://luatthanhdo.com/ để được tư vấn miễn phí.

    Chúc bạn thành công!

    Trân trọng!

    Luật sư Nguyễn Lâm Sơn

    Hotline: 0919 089 888

    CÔNG TY LUẬT THÀNH ĐÔ

    Điện thoại: 024 3789 8686

    Tổng đài tư vấn pháp luật trực tuyến: 1900 1958

    Email: luatsu@luatthanhdo.com.vn

    Website: http://luatthanhdo.com - http://luatthanhdo.com.vn

    * CUNG CẤP DỊCH VỤ PHÁP LÝ:

    1. Tư vấn các vấn đề pháp lý: Đầu tư, doanh nghiệp, thương mại, lao động, đất đai, nhà ở, tài chính, kế toán, hôn nhân gia đình, thừa kế…;

    2. Tham gia tranh tụng;

    3. Đại diện ngoài tố tụng;

    * TƯ VẤN PHÁP LUẬT MIỄN PHÍ:

    Thông qua địa chỉ email: luatsu@luatthanhdo.com.vn, Website: www.luatthanhdo.com - www.luatthanhdo.com.vn hoặc tổng đài tư vấn luật trực tuyến: 1900 1958

     
    Báo quản trị |  
  • #312686   06/03/2014

    dodong1982
    dodong1982

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:27/02/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin hỏi thêm luật sư.

    Hoá đơn của em bị mất là do người bán chuyển bưu điện. bên bán cũng đã làm biên bản ghi rõ tháng bên ban báo cáo thuế, và in sao HĐ liên 1 có đóng dấu sao y bản chính và dóng dấu vậy hoá đơn dó em có được kê khai thuế kho? và có phải báo cáo mất hoá đơn không?

     

     

     
    Báo quản trị |  
  • #312713   06/03/2014

    lienvu.309
    lienvu.309

    Female
    Sơ sinh

    Thái Bình, Việt Nam
    Tham gia:06/03/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 10
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Chào luật sư! Luật sư cho e hỏi giám đốc có giao cho em 3 quyển hóa đơn mới. nhưng e kiểm tra thì 1 quyển thiếu mất 1 liên 3(liên xanh), vậy phải làm thế nào ạ. Em xin hỏi nữa là công ty em mới thành lập đầu tháng 1/2014, chưa có doanh thu bán ra nhưng cũng mua 1 số đồ dùng văn phòng có hóa đơn GTGT đầu vào. Em chưa kê khai thuế tháng nào. vậy luật sư cho em biết là công ty em có bị phạt không ạ. Em xin cảm ơn!

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn lienvu.309 vì bài viết hữu ích
    longdaica (03/06/2015)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Nguyễn Lâm Sơn - CÔNG TY LUẬT THÀNH ĐÔ

Mb: 04.6680.6683 - DĐ: 0982.976.486 - Email: lamsonlawyer@gmail.com