Phân cấp bậc thành viên mới từ tháng 6/2014
  • Trang nhất
  • Luật Sư Tư Vấn
  • Cùng Thảo Luận
  • Tìm Luật Sư
  • Thành Viên
  • Trang Của Tôi

Lệ phí trước bạ phải nộp khi mua xe tải?

Chủ đề   RSS   
  • #3157 23/09/2008

    phuong72

    Female
    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/04/2008
    Tổng số bài viết (31)
    Số điểm: 520
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Lệ phí trước bạ phải nộp khi mua xe tải?

    Kính chào Luật Sư!

    Xin Luật Sư cho Em hỏi. Theo 79/2008/TT-BTC hướng dẫn về mức lệ phí trước bạ.

    Cho Em hỏi nếu bây giờ Em mua xe tải ( xe tải nhỏ) cũ , sang đổi tên thì mức lệ phí phải nộp là bao nhiêu?

    Hiện em ở thành phố Hồ Chí Minh. Việc đăng ký ở quận khác mức lệ phí có khác nhau gì không?

    Xin cám ơn Luật Sư.

     

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #3158   23/09/2008

    LS_Hongnguyen
    LS_Hongnguyen
    Top 500
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:08/05/2008
    Tổng số bài viết (68)
    Số điểm: 311
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 6 lần



    Căn cứ theo nghị định số 80/2008/NĐ-CP ngày 29 tháng 07 năm 2008 của chính phủ về SỬA ĐỔI, BỔ SUNG MỘT SỐ ĐIỀU CỦA NGHỊ ĐỊNH SỐ 176/1999/NĐ-CP NGÀY 21 THÁNG 12 NĂM 1999 VÀ NGHỊ ĐỊNH SỐ 47/2003/NĐ-CP NGÀY 12 THÁNG 5 NĂM 2003 CỦA CHÍNH PHỦ VỀ LỆ PHÍ TRƯỚC BẠ

    Thì căn cứ theo quy định tại khỏan 3 Điều 6, tỷ lệ (%) thu lệ phí trước bạ được quy định như sau:

    Ô tô, xe máy, súng săn, súng thể thao là 2%.

    Như vậy,  ô tô tải cũ chuyển nhượng chịu thuế trước bạ là 2%, không phân biệt việc chuyển nhượng giữa quận này với quận

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư: